collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งทดสอบการใช้งาน PongMusicMassage ครับ  (อ่าน 25844 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonton

• SENIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
แจ้งทดสอบการใช้งาน PongMusicMassage ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 07:31:18 PM »
เริ่มเลยนะครับ...

- เวลา post reply กระทู้แล้วแทนที่จะยังอยู่ในกระทู้ที่โพสต์กลับเด้งออกมาหน้า Forum รวมแทนครับ

ออฟไลน์ Denchai

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 10
  • คะแนนพิเศษ: +15/-0
Re: แจ้งทดสอบการใช้งาน PongMusicMassage ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 07:35:57 PM »
ขอบคุณ คุณ tonton ที่ตรงใจกับผมนะครับ

ส่วนผมขอเพิ่มเรื่องการโพสรูป ว่า..
ถ้าเวปสามารถปรับขนาดรูปที่โพส ให้อยู่ในช่องข้อความได้ โดยอัตโนมัติ
(ใครจะดูภาพขนาดดั้งเดิมค่อยกดเข้าไปดู)
ก็จะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ วัต Wut G

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 6
  • คะแนนพิเศษ: +11/-0
Re: แจ้งทดสอบการใช้งาน PongMusicMassage ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 08:21:49 PM »

ลอกคำตอบคุณต้นครับ อิอิ

แต่การใช้งาน รวดเร็วกว่าบ้านเก่าครับ

ออฟไลน์ katoon

• *
  • คะแนนพิเศษ: +20/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 08:43:50 PM »
แวะมาส่งกำลังใจ

ออฟไลน์ tonton

• *
  • Total likes: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 09:04:02 PM »

ลอกคำตอบคุณต้นครับ อิอิ

แต่การใช้งาน รวดเร็วกว่าบ้านเก่าครับ

เรื่องความเร็วผมมองว่าอาจจะยังมีจำนวนสมาชิก,จำนวนโพสต์และภาพยังไม่มากพอครับ เลยยังเร็วอยู่

ออฟไลน์ tear

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 32
  • คะแนนพิเศษ: +86/-4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:48:10 AM »
ของผมเห็นด้วยกับทุกท่านด้านบนครับ

แต่ที่ผมเจอคือเวลาออกไปหน้า home แล้วข้อความมันขยับมาชิดขวาหมดเลยอะครับ
ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่าอะครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 01:02:48 AM »
เพิ่งนึกออก อยากให้มีแจ้งว่าโพสล่าลุดที่เป็นตัววิ่งๆ เหมือนบ้านเดิมอะครับ พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pjy

• *
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 04:35:11 AM »
เพิ่งนึกออก อยากให้มีแจ้งว่าโพสล่าลุดที่เป็นตัววิ่งๆ เหมือนบ้านเดิมอะครับ พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
ลำดับสถานะของผู้โพสต์สูงสุดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Mike01

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:53:49 AM »
ยังไม่ได้โพสต์นิวtopicก็ไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรนะครับ แต่โดยรวมดูดีกว่าบ้านเดิมเยอะครับ อ่านง่ายขึ้น ถึงแม้จะไม่มีmobile versionแต่ vetsionนี้ก็รองรับได้ครับ ถ้าเจอปัญหาอะไร จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • *
  • Total likes: 847
  • คะแนนพิเศษ: +84/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:43:38 AM »
บ้านหลังใหม่นี้เปลี่ยนรูปแบบ และระบบโดยสิ้นเชิงครับ ... สมาชิกอาจจะยังไม่คล่องในช่วงแรกๆ (เช่นเดียวกับผม)
ส่วนปัญหาที่แจ้งกันมาจะรีบนำไปปรับปรุงต่อไปครับ ...

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:46:11 AM »
ขอบคุณครับ
ลำดับสถานะของผู้โพสต์สูงสุดใช่ไหมครับ

ไม่ใช่ครับ ตรงที่เวลามีคนโพสแล้วมันจะเป็นตัววิ่งๆ อะครับว่าใครพูดอะไรล่าสุดอะครับคุณ pjy

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:47:38 AM »
 ;/Crazy2
บ้านหลังใหม่นี้เปลี่ยนรูปแบบ และระบบโดยสิ้นเชิงครับ ... สมาชิกอาจจะยังไม่คล่องในช่วงแรกๆ (เช่นเดียวกับผม)
ส่วนปัญหาที่แจ้งกันมาจะรีบนำไปปรับปรุงต่อไปครับ ...

งง กับรูปแบบนิดหน่อยครับ แต่คิดว่าเดี๋ยวคงเริ่มชินครับ ขอบคุณนะครับแอดมินและพงษ์ที่ช่วยกันสร้างบ้านขึ้นมาในเวลาอันรวดเร็ว

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:08:35 AM »
แอดมินครับ เวลาที่แสดงมันไม่ตรงกับเวลาท้องถิ่นใช่ปะครับ เพราะขณะนี้เวลาตามหน้าเวป 03.08.35 แต่เวลาตอนนี้ 10 โมงเช้าแล้วอะครับ

ออฟไลน์ Oat_t

• WaZZup
  • *
  • Total likes: 5
  • คะแนนพิเศษ: +10/-0
  • Oh Feeling so Gooodd
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:35:51 AM »
สอบถามครับ จะโพสรูป ให้ขึ้นในกระทู้ทำไงครับ ที่ไม่ใช่ attach อ่ะคับ

ออฟไลน์ tong_10175

• *
  • Total likes: 5
  • http://imageshack.us/g/846/img0246s.jpg/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:13:13 PM »
สนใจ สนใจ  เป็นข้อมูลที่ดี ครับ crazy1 crazy1
you  need me

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:09:51 PM »
แอดมินครับ เวลาที่แสดงมันไม่ตรงกับเวลาท้องถิ่นใช่ปะครับ เพราะขณะนี้เวลาตามหน้าเวป 03.08.35 แต่เวลาตอนนี้ 10 โมงเช้าแล้วอะครับ

ปรับเป็นเวลาท้องถิ่นที่กรุงเทพฯ แล้วครับ ... ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:11:16 PM »
เริ่มเลยนะครับ...

- เวลา post reply กระทู้แล้วแทนที่จะยังอยู่ในกระทู้ที่โพสต์กลับเด้งออกมาหน้า Forum รวมแทนครับ

เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ! จะรีบตรวจสอบและแก้ไขนะครับ
ขอบคุณคุณ tonton ที่ตั้งกระทู้ และขอบคุณสมาชิกที่ร่วมกันแจ้งปัญหาครับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:28:01 AM »

ปรับเป็นเวลาท้องถิ่นที่กรุงเทพฯ แล้วครับ ... ขอบคุณมากครับ

ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับผม...

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 05:55:44 AM »
เช้าวันนี้ ผมเข้าเวปมา แล้วมีความรู้สึกเหมือนกับว่าข้อมูลบางอย่างของเวปหายไปน่ะครับ
ขออนุญาตยกตัวอย่าง เท่าที่ผมทราบนะครับ เช่น...

1.กระทู้ของผมในห้องภาพ Sexy "หนุ่มปินอย HOT HOT" หายไป หรือแม้แต่กระทู้ "บอย ปกรณ์ แถลงข่าวยอมรับ.." ก็หายไปเช่นกันครับ (ผมไม่ได้ลบออกเองครับ)

2.ข้อความที่ผมโพสตอบในกระทู้ต่างๆ ช่วงวันที่ 4-5 พ.ย. หายไปทั้งหมด รวมทั้งยอดตั้งกระทู้ของผมของผมลดลงครับ จำได้ว่าประมาณ 40-50 แล้ว ตอนนี้กลับไปอยู่ที่ 37 (แต่อันนี้มีข้อมูลแต่ของตัวเองนะครับ ผมจำของยอดของเพื่อนๆ ไม่ได้จริงๆ ครับ) ไม่ทราบว่าของเพื่อนคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ

3.คะแนนพิเศษของผมหายไปทั้งหมด จำได้ว่ามีเพื่อนๆ กด+ ให้ประมาณ 4 ครั้งครับ (ตอนนี้ไม่มีเลย)

4.รีพลายของเพื่อน ในบางกระทู้ของผมหายไปหลายรีพลายครับ (เหมือนกับช่วงเวลาบางช่วงหายไป) เช่น..
รีพลายของคุณ princekelly ในกระทู้ "หล่อๆ ไม่โป๊ แต่แอบโชว์นิดๆ" ที่บอกว่า "ดูรูปกระทู้นี้แล้วอยากมีสามีทีละสามสี่คนเลยครับ"
แล้วภายหลังมีเพื่อนมาแซวอีกหลายคน มาตอบอีกหลายรีพลาย แต่ปัจจุบันมันหายไปน่ะครับ (ผมไม่ทราบว่ามีเพื่อนแจ้งลบหรือเปล่า แต่ถ้ามีการแจ้งลบ ก็ไม่น่าจะลบพร้อมกัน 3-4 รีพลายนะครับ)

(ภาพประกอบ)...

ดูรูปกระทู้นี้แล้วอยากมีสามีทีละสามสี่คนเลยครับ
เริ่มด้วยคนเน้!!!
  ::)

ปล. อันนี้เป็นแค่ข้อสงสัย ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรนะครับ เพราะถือว่าช่วยกันสังเกตนะครับ แต่ถ้าผมโพสผิดกฎ หรือโพสภาพไม่เหมาะสมจนเป็นเหตุให้ต้องแจ้งลบกระทู้ ผมจะได้ระมัดระวังมากขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:29:27 AM โดย Denchai »

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:49:22 AM »
จำนวนโพสต์หายไปเช่นกันครับ เข้าใจว่ากระทู้บางอันถูกลบไปเพื่อความปลอดภัยของห้อง กระทู้ที่หวาดเสียว หมิ่นเหม่ ก็โดนลบไป  แต่ก็เห็นด้วยครับเพื่อความปลอดภัย ห้องเราจะอยู่ได้ไปนานๆ แนะนำให้เปิดห้องพิเศษด้วยครับจะได้จูงใจให้สมาชิกเข้ามามากๆ ;/Crazy10

ออฟไลน์ pjy

• *
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:38:50 AM »
จำนวนโพสต์หายไปเช่นกันครับ เข้าใจว่ากระทู้บางอันถูกลบไปเพื่อความปลอดภัยของห้อง กระทู้ที่หวาดเสียว หมิ่นเหม่ ก็โดนลบไป  แต่ก็เห็นด้วยครับเพื่อความปลอดภัย ห้องเราจะอยู่ได้ไปนานๆ แนะนำให้เปิดห้องพิเศษด้วยครับจะได้จูงใจให้สมาชิกเข้ามามากๆ ;/Crazy10
ตอนแรกผมเข้าใจว่ากระทู้ที่โพสต์ในเดือนที่แล้วจะหายไปหมดซะอีก แต่เวปเพิ่งเริ่มเดือนนี้ก็แสดงว่าเป็นเหตุผลอื่น อาจเป็นเรื่องคำไม่เหมาะสม ของผมก็หายเยอะแสดงว่า ผมชอบเขียนหมิ่นเหม่
;/Crazy8 ;/Crazy9 ;/Crazy2 ;/Crazy7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:11:09 AM โดย pjy »

ออฟไลน์ พงษ์

• *
  • Total likes: 6728
  • คะแนนพิเศษ: +1667/-1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:31:47 AM »

เมื่อวานช่วงค่ำ. เว็ปอาจมีปัญหานิดหน่อยนะครับ. ประมาณ3นาที
เนื่องจากข้อมูลหาย กระทูบางกระทู้ หัวข้อบางหัวข้ออาจหายไปต้องขอโทษเป็นอย่าสูงนะครับ. เพราะเพิ่งเปิดใช้ระบบ สำรองข้อมูล. และการปรับระบบการปฎิบัติการบางจุด ปรับรูปแบบบางตัว ให้ดีขึ้นเลยทำให้ข้อมูลหายไปของวันที่4 ที่สมาชิกได้โพสไป. ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงนะครับ. พยายามกู้ช้อมูลมาแต่ข้อมูลสำรองพึ่งเริ่มทำงานเก็บข้อมูวันที่3. พอมาติดตั้งระบบระบบพึ่งเริ่มทำงาน เลยทำให้ไม่สามารถเอาข้อมูลของวันที่4 มาได้เลย
       ต่อไประบบสำรองข้อมูลใช้งานได้สมบรูณแล้วครับ.   จะสำรองข้อมูเรื่อยๆเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาครับ.  ขอโทษพี่ๆอีกครั้งนะครับ

ผมว่าพอใช้งานจริง เว็ปใหม่เรามีลูกเล่นเยอะกว่า เว็ปเก่าอีกครับ

ต่อไปคงมีอะไรใหม่ๆ มาให้สมาชิกเล่นกันเรื่อยๆ นะครับ
ขอให้มีความสุขกับการทำงานกันทุกคนนะครับ

พงษ์ครับ
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ RVBOYZ

• I'm Your man
  • *
  • Total likes: 13
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0
  • แตกต่างเหมือนกัน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:48:12 PM »
โอเคครับ
ตกใจหมดว่ากระทู้หายไปไหนหลายกระทู้

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 03:06:48 PM »

เมื่อวานช่วงค่ำ. เว็ปอาจมีปัญหานิดหน่อยนะครับ. ประมาณ3นาที
เนื่องจากข้อมูลหาย กระทูบางกระทู้ หัวข้อบางหัวข้ออาจหายไปต้องขอโทษเป็นอย่าสูงนะครับ. เพราะเพิ่งเปิดใช้ระบบ สำรองข้อมูล. และการปรับระบบการปฎิบัติการบางจุด ปรับรูปแบบบางตัว ให้ดีขึ้นเลยทำให้ข้อมูลหายไปของวันที่4 ที่สมาชิกได้โพสไป. ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงนะครับ. พยายามกู้ช้อมูลมาแต่ข้อมูลสำรองพึ่งเริ่มทำงานเก็บข้อมูวันที่3. พอมาติดตั้งระบบระบบพึ่งเริ่มทำงาน เลยทำให้ไม่สามารถเอาข้อมูลของวันที่4 มาได้เลย
       ต่อไประบบสำรองข้อมูลใช้งานได้สมบรูณแล้วครับ.   จะสำรองข้อมูเรื่อยๆเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาครับ.  ขอโทษพี่ๆอีกครั้งนะครับ

ผมว่าพอใช้งานจริง เว็ปใหม่เรามีลูกเล่นเยอะกว่า เว็ปเก่าอีกครับ

ต่อไปคงมีอะไรใหม่ๆ มาให้สมาชิกเล่นกันเรื่อยๆ นะครับ
ขอให้มีความสุขกับการทำงานกันทุกคนนะครับ

พงษ์ครับ

ขอบคุณน้องพงษ์มากที่เข้ามาตอบ ตกใจเหมือนกันนึกว่าถูกเซนเซ่อร์ ;/Crazy7

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:35:56 PM »

พงษ์ครับ

อ้อ.. งั้นไม่เป็นไรเลยครับ สบายใจได้นะครับ
ผมมีแบคอัพข้อมูลไว้เหมือนกัน 555
(นึกว่าถูกแจ้งลบ จะได้ระมัดระวังขึ้นอีกน่ะครับ)

ผมชอบบ้านใหม่นี้ มากกว่าบ้านเดิมนะครับ

:D

* Calendar

เมษายน 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 [20]
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30