collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติ....ผลการตรวจเลือดและสุขภาพที่ปลอดภัย..เพื่อความมั่นใจต่อลูกค้าทุกท่าน  (อ่าน 10677 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +1692/-1

(:Welcome:)
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

กระทู้..อัพเดทในการความมั่นใจในเรื่องสุขภาพที่แข็งแรง และ ปลอดภัยสำหรับความมั่นใจให้กับการทำงานครับ

วันนี้ จันทร์ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2563

มาอับเดท การตรวจเลือดและ สุขภาพต่างๆ ให้สมาชิกได้ทราบ ถึงความปลอดภัย และ ความพร้อมในการทำงาน
ผมตรวจอะไรบ้าง ?

(1).โรคติดเชื้อเอชไอวี (HIV)
(2).โรคหนองในเทียม (Chlamydia)และโรคหนองในแท้ (Gonorrhoea)
(3).โรคเริมที่อวัยวะเพศเป็นโรคที่เกิดจากเชื้อ Herpes Simplex Viruses
(4).โรคหูดที่อวัยวะสืบพันธุ์ (Genital Warts)   
(5).โรคไวรัสตับอักเสบ บี (Hepatitis B)     
(6).โรคซิฟิลิส (Syphilis)
(7).ตรวจค่าตับ
ต้องมีค่าเป็น ลบ(negative)

{flower4}

**หมายเหตุ**

ทุก 3 เดือนผม ได้มีการเข้ารับการตรวจเลือด และ รับยา  PrEP  จากคลินิคนิรนาม สภากาชาติไทย และ จะมาแจ้ง
ผลให้สมาชิกได้ทราบเป็นประจำ ในกระทู้นี้นะครับ

{flower1} {flower1}

ขอบคุณมากๆครับ
พงษ์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2020, 07:40:42 PM โดย พงษ์ »
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

• *

กระทู้อัพเดทในการความมั่นใจในเรื่องสุขภาพที่แข็งแรง และ ปลอดภัยสำหรับความสบายใจให้ลูกค้าทุกๆคนครับ

สำหรับเรื่องความปลอดภัยในร่างกายของผม ตลอดเวลาที่ทำงานมาผมได้มีการตรวจเลือด ตรวจสุขภาพ และดูแลสุขภาพออกกำลังกาย สม่ำเสมอ และมีการป้องกันทุกครั้งที่ทำงาน ตลอดเวลา และตอนนี้ผม ได้เข้าร่วมโครงการการป้องกันการติดเชื้อเอชไอวีก่อนสัมผัส ที่สามารถลดความเสี่ยงได้ถึง 92%(HIV PreExposure Prophylaxis, PrEP) โดยผมได้รับยา PrEP ตัวนี้มา 6 เดือนติดต่อกันแล้ว เพื่อป้องกัน อย่างต่อเนื่อง  และ ต่อๆ ไปตลอด เพื่อลูกค้า และ ตัวผมด้วย
ยา PrEP การใด้รับยาต้านไวรัสแก่ผู้ที่ยังไม่ติดเชื้อเอชไอวี ก่อนมีการสัมผัส (pre-exposure) ที่เสี่ยงต่อการติดเชื้อ เพื่อป้องกัน (prophylaxis) การติดเชื้อเอชไอวีจากการสัมผัสนั้น

สำหรับผมผู้ที่ยังไม่รู้จักตัวยานี้ PrEP คือ ขออธิบายคร่าวๆให้ทราบนะครับ

1. ก่อนให้ PrEP จะต้องตรวจยืนยันว่าผู้นั้นไม่ติดเชื้อเอชไอวี โดยการตรวจ anti-HIV ให้ผลลบ ทุกครั้ง

2. ก่อนให้ PrEP ควรตรวจคัดกรองการติดเชื้อไวรัสตับอักเสบบีในผู้ที่จะได้รับ PrEP เนื่องจากในผู้ทีมีการติดเชื้อไวรัสตับอักเสบบีทุกครั้ง

3.  PrEP เหมาะกับผู้ที่มีความเสี่ยงต่อการได้รับเชื้อเอชไอวีจากการมีเพศสัมพันธ์ทางทวารหนัก หรือ ช่องคลอด กับคู่นอนที่ติดเชื้อเอชไอวีหรือไม่ทราบว่าติดเชื้อหรือไม่

ทั้งนี้จะต้องเน้นให้ผุ้ที่ได้รับ PrEP เห็นความสำคัญของการใช้ถุงยางอนามัยอย่างถูกต้องและสม่ำเสมอร่วมกับการใช้ PrEP ผู้ที่จะได้รับ PrEP จะต้องมีหลักฐานจากการตรวจเลือดว่าไม่มีการติดเชื้อเอชไอวี ณ เวลาที่ได้รับ PrEP รวมทั้งไม่มีประวัติ และอาการและ/หรืออาการแสดงที่บ่งชี้ถึงการติดเชื้อเอชไอวีเฉียบพลัน

{flower4}

**หมายเหตุ**
PrEP เป็นเพียงมาตรการหนึ่งในการป้องกันการติดเชื้อเอชไอวี ที่จำเป็นต้องใช้ร่วมกับกับมาตรการป้องกันการติดเชื้อเอชไอวีอื่นๆ เช่น การลดพฤติกรรมเสี่ยง การใช้ถุงยางอนามัยอย่างถูกต้องและสม่ำเสมอ และการขลิบหนังหุ้มปลายอวัยวะเพศ เป็นต้น

หรือดูข้อมูลตามนี้ได้เลยครับ

http://www.thaiaidssociety.org/index.php?option=com_content&view=article&id=123&Itemid=90

สมาชิกหรือ ลูกค้าท่านใหนมีข้อสงสัย หรือ อยากให้ผมแก้ไขปรับปรุงสิ่งใด
ผมพร้อมยินดี ปรับปรุงเปลี่ยนแปลง ให้การบริการเป็นความสุขที่ผมจะมอบให้
เพื่อสร้างความประทับใจให้ดียิ่งขึ้น...ผมยินดีน้อมรับคำแนะนำเสมอครับ

{flower1} {flower1}

ขอบคุณมากๆครับ
พงษ์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2017, 01:45:26 PM โดย พงษ์ »

• *

ศุกร์ที่5 พฤภาคม 2560

มารายงาน สุขภาพแด่สมาชิก เพื่อสร้างความมันใจในการป้องกัน และ สุขภาพที่แข็งแรงครับ

ศุกร์ที่5 พฤภาคม 2560 ครบกำหนดนัดล่าสุดประจพที่คลินิคนิรนาม สภากาชาติไทยครับ

ครบ 3 เดือน เป็นประจำ ปกติผมทาน PrEP มาเกือบปีแล้วครับ

วันมาถึงเกือบ 10.30 โมงเช้าครับ เพราะวันนี้ช่วงเช้าว่างๆ ครับ

ตรวจทุกอย่างเลยครับ ทั้ง HIV หนองใน ซิฟิลิส และ โรคติดต่อ ทางเพศสัมพันธ์ และ ตรวจค่าตับด้วย รอผลตรวจเลือด 1 ชั่วโมงเช่นเดิม

ผลปกติครับปรอทเชื้อ ทุกอย่างครับ ค่าตับปกติครับ  แล้วก็รับยา เพร็พ-30 (PrEP-30) ไปทาน อีก3 เดือนติดต่อกันเช่นเคยครับ

https://www.testbkk.org/th/stay-safe

(:PONG:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2020, 07:32:46 PM โดย พงษ์ »

• *

อังคารที่ 25 กรกฎาคม2560

มาupdate รายงานผลตรวจเลือด ในความปลอดภัย

เพื่อสร้างความมันใจในการป้องกัน และ สุขภาพที่แข็งแรงครับในงานของผมครับ

กำหนดนัดตรวจเลือดและรับยาต้านHIV ก่อนการติดเชื้อ (prEP Visits6. )
ล่าสุดประจำ3 เดือนที่คลินิคนิรนาม สภากาชาติไทยครับ

วันมาถึงเช้าเลยครับ ออกมาแต่เช้าคนจะได้ไม่เยอะมาก  เพราะวันนี้มีงานช่วงบ่ายๆต่อ

ตรวจทุกอย่างเลยครับ ทั้ง HIV หนองใน ซิฟิลิส และ โรคติดต่อ ทางเพศสัมพันธ์ และ ตรวจค่าตับด้วย

รอผลตรวจเลือด 1 ชั่วโมงเช่นเดิม

ผลปกติครับปรอทเชื้อ ทุกอย่างครับ

ค่าตับปกติครับ  แล้วก็รับยา เพร็พ-30 (PrEP-30) ไปทาน อีก3 เดือนติดต่อกันเช่นเคยครับ

https://www.testbkk.org/th/stay-safe

{flower4}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2020, 07:33:31 PM โดย พงษ์ »

• *

วันเสาร์ที่21ตุลาคม 2560ครับ

มาupdate รายงานผลตรวจเลือด ในความปลอดภัย

เพื่อสร้างความมันใจในการป้องกัน และ สุขภาพที่แข็งแรงครับในงานของผมครับ

กำหนดนัดตรวจเลือดและรับยาต้านHIV ก่อนการติดเชื้อ (prEP Visits6. )
ล่าสุดประจำ3 เดือนที่คลินิคนิรนาม สภากาชาติไทยครับ

วันนี้ผมตื่นแต่เช้าเลยครับนอนไม่ดึกมาก.
 มาถึงประมาณ 8.30. น. เพราะวันนี้วันหยุดมาเช้าๆจะได้ไม่รอนาน.

มาถึงคนไม่ถึงกับเยอะมากครับ...รับบัตรคิว...ก็ตรวจเลือด และก็เช็คทุกอย่างเลยครับ. โรคติดต่อ ต่างๆ และ ค่าไต และตับ. ตรวจเสร็จก็รอฟังผล 2 ชั่วโมง.....เลยครับ. 

เวลาที่รอผมก็ไปทานข้าวรอ..และแวะทำบุญบริจาคโลงศพที่มูลนิธิร่วมกตัญญูที่วัดหัวลําโพงครับ....สบายใจวันหยุดเลย.

แล้วก็กลับมาฟังผลและรับยาprEPและให้รับคำแนะจากเจ้าหน้าที่ เช่นเคย.

ผลเลือดปกติครับ ปลอดเชื้อทุกชนิด. ค่าตับและไต เกณฑ์ปกติเช่นกันครับ

{flower4}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2020, 07:34:09 PM โดย พงษ์ »

• *

สวัสดีวันแห่งความรัก 14 กุมภาพันธ์ 2561

วันนี้ผมหยุดรับงานครับ...”พักผ่อน” แหะๆ. วันนี้และก็มีตรวจ เพื่อความปลอดภัยและเช็คสุขภาพต่างๆด้วยครับ. 

วันนี้ตื่นแต่เช้าเลยครับ. แต่งตัวไปสภากาชาดไทย คลีนิคนิรนาม. ที่นี่ 9.45 นาทีครับ.

คนยังไม่เยอะมาก เพราะยังเช้าๆ อยู่ มาถึงก็ ลงทะเบียน รอคิว จ่ายเงินแล้วก็เจาะเลือดเพื่อตรวจเลือด

จากนั้นก็ รอ ผลการตรวจเลือด 1 ชั่วโมงครับ

หลังจากนั้นก็ รอพบเจ้าหน้าที่ เพื่อฟังผล และ รูปแบบการปฎิบัติตัวและคำแนะนำดีๆ จากเจ้าหน้าที่ครับ

เสร็จแล้วผลทุกอย่างปกติครับ ทุกอย่างเป็นปกติ Hiv เป็นลบ ค่าตับ,ไต,ความเข้มขนของเลือด อยู่ในเกณฑ์ปกติ. แล้วก็ จ่ายเงินค่าบริการ แล้วก็ รอรับยาPrEP ครับ

วันนี้เป็นอีกวันที่มีความสุข และ สบายใจ ในวันแห่งความรัก.  และวันนี้ก็เสมือนเป็นความรักที่ผมมอบความสบายใจ ให้สมาชิกด้วยเช่นกันครับ

Happy day and happy Valentine day

(:boring:) (:boring:)

{flower4}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2020, 07:34:59 PM โดย พงษ์ »

• *

วันนี้ วันเสาร์ที่19 พฤษภาคม2561

วันนี้มีนัดตรวจสุขภาพประจำ ทุกๆ 3 เดือนครับเช่นเคยครับ

Safe love safe health...with “ prEP” เรามา...ตรวจสุขกาย ให้ปลอดภัยเป็นประจำ...กับการป้องกันกับเพร็พ(PrEP)..เพื่อสุขภาพใจ...❣️ต่อคนที่เรารักกันครับ✨

มาถึงคลินิคนิรนาม สภากาชาดไทย รับบัตรคิว ประมาณ 09.53. คนยังไม่เยอะมากครับ. 

กรอกข้อมูลต่างๆ และก็ จ่ายเงินค่าบริการ ตรวจเลือด วันนี้ตรวจทุกอย่างเลยเช่นเคยครับ. Hiv ค่าตับ ค่าไต ซิฟีริส หนองใน ต่างๆ.

เจาะเลือดเสร็จ รอผลอีก 2 ชั่วโมงครับ. และรอพบเจ้าหน้าที่...เช่นเคยครับ

ผลตรวจ...ทุกอย่างเป็นปกติครับ. Hiv เป็นลบ ค่าตับ ไต ต่างๆปกติครับ. และ ก็รับยา ป้องกันกับเพร็พ(PrEP)ไปทาน อีก 3 เดือนครับเพื่อความปลอดภัย และ สร้างความเชื่อมั่นให้กับสมาชิก และลูกค้าทุกคนครับ

มีความสุขกับวันหยุดนะครับ

พงษ์...ครับ

{flower4}

• *

วันเสาร์ที่1 กันยายน 2561ครับ

สวัสดีวันหยุดครับ. วันนี้อากาศดีเลยครับ  ไม่แดดมาก. ผมตื่นไม่สายมาก 9 โมงเช้า วันนี้มีนัดไปตรวจสุขภาพ. ตรวจเลือด ที่คลินิคนิรนาม เช่นเคยครับ. 

อันที่จริง ยาPrEPที่ทานจะเหลือ อาทิตย์กว่าๆ. แต่มารับก่อน ก็ดีครับ. เพราะเจ้าหน้าที่ บอกไม่ต้องรอให้ ยาหมดพอดีก็ได้

เพราะมีบางช่วงที่หยุดยาว ผมไม่ได้ทำงาน. อาจเว้นวันไม่ต้องกินทุกวัน ก็ได้ เลยทำให้ยาเหลือ ไปต้องดูที่ปริมาณจำนวนยา

{flower4}

วันนี้มาถึงประมาณ 11.30 ตอนสายๆ คนไม่เยอะมากครับ.  หลังจากรับบัตรคิวก็ รอคิวตามลำดับ

จ่ายเงินที่ฝ่ายการเงิน และเจาะเลือด. เพื่อ ตรวจเลือด ตรวจ Hiv โรคติดเชื่อ ต่างๆ เช็คค่า ตับ และ ไต. และ รอ ประมาณ 1-2 ชัวโมงครับ. 

{flower4}

{flower4}

ระหว่างรอก็ไปหาอะไรทาน.  และก็เดินเล่นรอที่ สวนลุมพินี สดชื่นมากเลยครับ. ไม่ลืมที่จะซื้อ อาหารไปให้ปลา และ นกที่อยู่รอบๆ สวนลุมพินีด้วยครับ.

พอครบกำหนดก็มาพบพนักงานเจ้าหน้าที่. และฟังผลและ อัพเดทสุขภาพโดยรวมและตอบแบบสอบถาม. ผลคือ ทุกอย่างปกติครับ. ผลเลือดเป็นลบ ปลอดเชื้อ และค่าตับและไต ปกติเช่นกัน

และ รับยา PrEP ไปทานต่อตามครั้งนี้ หมอ ให้มา 4 เดือนเลยครับ

แถมค่ายาPrEP จะมีราคาถูกลงด้วยครับ

✨จงทำทุกวันให้มีค่า..และเป็นวันที่มีความสุขกันนะครับ✨

{flower4}

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2018, 11:18:32 PM โดย พงษ์ »

• *

วันพฤหัสบดีที่ 7 กุมภาพันธ์ 2562 ครับ

วันนี้ตื่นแต่เช้าเลยครับ วันนี้มีนัดครบตรวจสุขภาพ เพื่อรับยา Prep 

ผมมาถึงประมาณ 9.30 เช้า ครับ. นั่งรถไฟฟ้ามาลงราชดำริ. แล้วเดินมาที่คลินิกนิรนาม. สภากาชาดไทย. รับบัตรคิว.  แล้วก็กรอกข้อมูลการตรวจเลือดHiv ตรวจค่าตับ ซิสฟีริส และโรคติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์.

ได้คิวดี 1025 ครับ. คนยังไม่เยอะมาก

เสร็จแล้วก็จ่ายเงินที่การเงิน แล้วก็เจาะเลือด เพื่อตรวจเลือดกับเจ้าหน้าที่ครับ.    จากนั้นก็รอผลตรวจ 1 ชั่วโมงครับ

🔴Update 🔴

ตอนนี้ทางคลินิก...ถ้าแจ้งบัตรประชาชน ตรวจHiv ฟรี 2 ครั้งต่อเดือนครับ

พอถึงเวลาผมก็พบเจ้าหน้าที่ เพื่อฟังผลและอับเดทผลตรวจและ คำแนะนำดีๆใหม่ๆจากเจ้าหน้าที่ ครับ. ผลตรวจเป็นลบ เลือดปกติ Non-negative ครับ ค่าตับปกติและ โรคติดเชื้อต่างๆไม่มีครับ...รับยาPrEP ทานเพิ่ม อีก 4 เดือน. นัดอีกทีก็ มิถุนายนเลยครับ

แล้วก็จ่ายเงินที่ฝ่ายการเงิน แล้วรับยาPrep มาทานเพื่อป้องกันการติดเชื่อ...และเพื่อสร้าความเชื่อมั่นให้กับตัวเอง คนที่เรารักและ ลูกค้าทุกท่านครับ

ช่วงบ่ายลุยงานต่อครับ

✨จงทำทุกวันให้มีค่า..และเป็นวันที่มีความสุขกันนะครับ✨

{flower4}

• *

วันพุธที่19 มิถุนายน 2562 ครับ

ตื่นแต่เช้าเลยครับ. วันนี้วันดี วันคล้ายเกิดผมเอง.

ตื่นนอนโทรหาพ่อกับแม่ ขอพรท่านแต่เช้าเลยครับ
วันนี้ผมหยุดรับงาน ครับ.
ช่วงเช้าผม มีนัดตรวจสุขภาพ. และ ไกล้ครบนัดตรวจเลือด รับ ยา PrEP  ครับ.

มาถึงประมาณ 10:48. นาทีครับ

คนไม่เยอะมาก วันธรรมดา รับบัตรคิว แล้วก็ ลงทะเบียน จ่ายเงินค่าตรวจเลือด , เช็คค่าตับ , ไตและตรวจซิฟิลิสด้วยครับ.  ค่าตรวจและเจอเจ้าหน้าที่ 470 บาท

จากนั้นก็ ไปเจาะเลือดครับ. แล้วรอฟังผลตรวจ 2 ชั่วโมงครับ. ผมเลยไปหาอะไรทาน ก่อนเดินเล่นในสวนลุมพินี เพลินๆ.

วันนี้อากาศดีเลยครับ. ไม่ร้อน.  แล้วก็มานั่งรอฟังผมและ พบเจ้าหน้าที่ครับ

ประมาณ2 ชม. เจ้าหน้าที่เรียกคิว. แล้วก็ให้กรอกข้อมูล ต่างๆ. และสรุปผลตรวจเลือดและค่าตับ. ไต.
ผลตรวจปกติทุกอย่างครับ. ผลเลือดเป็นลบ.  ค่าตับไต,ปกติ,ไม่มีโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ครับ

แล้วก็รับยา PrEP ไปทาน ต่อ อีก4 เดือน. สุขใจ สบายใจ แล้วครับ กับวันดีๆนี้

แล้วแวะไปทำบุญที่มูลนิธิร่วมกตัญญู ที่วัดหัวลำโพงต่อครับ

สุขใจมากเลยครับวันนี้

{flower4}

• *

วันเสาร์ที่ 12 ตุลาคม 2562 ครับ

สวัสดีครับ...ผมตื่นสายหน่อยครับ.วันหยุด

วันนี้ผมมีเวลา ก่อน1 อาทิตย์ ว่าจะไปตรวจสุขภาพและรับยาป้องกัน PrEP. ครบกำหนดครับ

วันนี้มาถึง 09.48 นาทีครับ ไม่อยากมาสายมาก กลัวคนเยอะครับ.  เพราะวันหยุด คนจะเยอะหน่อยครับ

มีถึงได้บัตรคิว 1073 ครับ.
ขั้นตอนแรก กรอกประวัติและเลือกบริการ สำหรับผมเจาะเลือด ตรวจHiv และโรคติดต่อ ทางเพศสัมพันธ์ รวมทั้งเช็คค่าตับ และ ไต ครับ.  รวมทั้งพบหมอเพื่อให้คำปรึกษา. ต่างๆ. รวมทั้งรับยา PrEP ต่อเนื่องด้วยครับ

รอจ่ายค่าบริการต่างๆ แล้วก็ไปแผนกเจาะเลือดครับ. แล้วก็รอ ฟังผล 1 ชั่วโมงครับ

สำหรับวันนี้คนเยอะเหมือนกันครับ เป็นวันหยุดยาวด้วยครับ

ผลเลือดปกติ Hiv เป็น ลบครับโรคติดต่ออื่นๆไม่มีครับ.

สำหรับค่าตับ และไตก็อยู่ในเกณฑ์ปกติเช่นกันครับ

จากนั้นก็ ชำระค่ายาและค่าบริการ รับยาป้องกันการติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ต่อเนื่อง อีก 4 เดือนครับ

สบายใจเลยครับ. 
พอสุขภาพกายดี สุขภาพใจก็ดีตามมาด้วยครับ

ที่ผมเข้ารับการตรวจอย่างต่อเนื่อง ก็เพื่อสุขภาพที่ดีของเรา และ อยากให้สมาชิกและลูกค่าทุกท่าน สบายใจในสุขภาพและความปลอดภัยที่ผมป้องกันอย่างดีและดูแลรักษาสุขภาพอย่างต่อเนื่องด้วยครับ

{flower4}

• *

วันจันทร์ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2563 ครับ

วันนี้ผมตื่นแต่เช้าเลยครับ ก่อนทำงานช่วงบ่าย   เพราะมาวันธรรมาดาคนจะไม่เยอะมากเท่าวันหยุดเสาร์อาทิตย์ครับ

มาถึงประมาณ 9.38 น.ครับ คนไม่เยอะมาก กรอกข้อมูลเสร็จก็ จ่ายเงินแล้วก็ รอตรวจเลือด....ครับ

จากนั้นก็รอฟังผม ประมาณ 1 ชั่วโมงครับ

ผมเลือดเป็นปกติครับ ไม่มีเชื้อHIV ไม่มีโรคทางกามโรค 

ค่าตับ และ ค่าไต  ปกติครับ ....หมอ จ่ายยา ให้อีก 4 เดือน...เช่นเคยครับ

{flower4}

ช่วงนี้...มีโรคโคโรน่า...เห็นหมอบอกว่า...PrEp สามารถป้องกันได้ด้วย...ดีใจเลยครับ

่ช่วงบ่ายผมทำงานปกติด....สู้ๆครับ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า...สิ่งดีๆที่ผมได้มอบให้กับสมาชิกและลูกค้าทุกท่าน...จะสร้างความเชื่อมันในความสบายใจที่ผมพบกับผมตลอดไปนะครับ

{flower4}

• *

สวัสดีตอนเช้าครับ
วันนี้วันพุธที่ 20 พฤษภาคม 2563

ผมตื่นแต่เช้าเลยครับ รีบมาที่คลินิกนิรนาม. ที่จริงอีก อาทิตย์หน้าจะถึงครบกำหนด 4 เดือนในการ เข้ามารับยาPreP ต่อเนื่อง และ ตรวจเลือด เป็นประจำ.

แต่เจ้าหน้าที่โทรไปแจ้งว่ามาก่อน 1-2 อาทิตย์ก็ได้

วันนี้มาถึงประมาณ 9โมงกว่าๆ ครับ. คนไม่เยอะมาก

เนื่องจากช่วงนี้ มีการระบาดไวรัสโควิด19 อยู่. ระบบต่างๆ มีการเปลี่ยนรูปแบบการลงทะเบียน

ต้องสแกนQR code ในการลงทะเบียนและ กรอกข้อมูล.  ทุกคนต้องสวมหน้ากากอนามัย. และก่อนเข้าคลินิกจะมีการวัดอุณหภูมิร่างกาย และ ล้างมือด้วยเจลแอลกอฮอล์ ทุกคนเลยครับ

ผมเองหลังจากลงทะเบียนเสร็จ. ก็พบเจ้าหน้าที่ และ จ่ายเงินที่ฝ่ายการเงิน แล้วก็ไปจุดเจาะเลือดเพื่อตรวจเลือด

แล้วรอผล ระหว่างรอผลก็กรอกข้อมูลออนไลน์ รายระเอียดต่างๆในการประเมินความเสี่ยงที่ผ่านมา. เพื่อรอพอเจ้าหน้าที่เพื่อให้คำแนะนำต่างๆครับ

ผล การตรวจเลือดเป็นปกติครับ HIV เป็นลบ ค่าตับ ค่าไต มีค่าอยู่ในเกณต์ดี
โรคติดต่อ ทางเพศสัมพันธ์ เป็นลบ หมอให้ยามาทานต่อ อีก4 เดือนครับ

ช่วงนี้ทางคลินิกนิรนาม จะไม่แนะนำให้คนไข้มาที่คลินิกและ อยู่นาน การฟังผลบางคนจะแจ้งทางออนไลน์ เว้นแต่จะมารับยา
และ ให้คนไข้อยู่ที่คลินิก ให้น้อยที่สุด จะได้เว้นระยะห่างทางสังคมด้วยครับ  เวลาการให้บริการจะเปลี่ยนไป บางวันแค่เปิดถึงบ่าย3
 สมาชิกท่านได จะเข้าไปใช้บริการช่วงนี้ โทรเช็ค รายละเอียดให้ดีก่อนนะครับ
หลังจากนั้นก็ กลับเริ่มงาน ช่วงบ่ายต่อเลยครับ

มีความสุขกับวันทำงานนะครับ เป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านสู้ๆนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2020, 06:09:27 PM โดย พงษ์ »

• *

สวัสดีตอนเช้าครับ

วันอังคารที่ 15 กันยายน 2563
ผมตื่นแต่เช้าเลยครับ...วันนี้มีนัดตรวจสุขภาพประจำทุก 4 เดือน และรับ PrEP ต่อเนื่อง ครับ

อาบน้ำเสร็จ ขึ้นรถไฟฟ้าไปคลินิคนิรนามเลยครับ

มาถึง 8 โมงกว่าๆ เกือบ9 โมงคนไม่เยอะมากครับ เพราะช่วงบ่ายมีงาน ต่อ เลยมาช่วงเช้าๆจะได้เสร็จเร็วๆครับ

เนื่องจากอยู่ในสภาวะการโควิด...ทางคลินิคได้มีการ ลงทะเบียนแบบออนไลน์ทั้งหมด ลดความเสี่ยงสัมผัสด้วยครับ
วัดอุณหภูมิก่อนเข้า คลินิค ลงทะเบียนเสร็จก็ เหมือนเดิมครับ

ไปฝ่ายการเงิน...แจ้ง ตรวจเลือด และ จะมีการตรวจค่าตับค่าไต โรคติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์ ต่างๆ ไวรัชตับอักเสพด้วย

เจาะเลือดเสร็จ....ก็รอ....ประมาณ 2 ชัวโมงครับ

ผมนั่งรอที่คลินิค...ไม่นานมากครับ เพราะเป็นวันธรรมดา ถึงคิว เรียก...รอพบเจ้าหน้าที่

ฟังผลตรวจ....จากนั้นก็ ทำผลทดสอบทางออนไลน์ ประวัติต่างๆ

ผลเลือดปกติครับ..HIV เป็นลบ โรคติดต่อ ทางเพศสัมพันธ์ไม่มี  ค่าไต และ ตับปกติครับ....

รอรับยา...ไปทานต่อ อีก 4 เดือน ก็ มกราคม ปีหน้าเลยครับ ครบเวลาตรวจอีกรอบ...

สำหรับผม ทานแพร็พทุกวัน ตอน4 ทุ่ม ไม่มีผลข้างเคียงอะไรเลย...เป็นอีกความมั่นใจที่มอบให้สมาชิกทุกท่านครับ

มีความสุขกับวันทำงานนะครับ เป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านสู้ๆนะครับ

15/09/2020

พงษ์.....ครับ

{flower4}

• *

{flower2} สวัสดีตอนเช้าครับ {flower2}

สวัสดีวันศุกร์ที่ 8 มกราคม 2564

วันนี้ตื่นสายหน่อยครับ วันนี้มีนัดตรวจสุขภาพ

และ รับยา PrEP ตามเวลาครับ. ขึ้นรถมาถึง10โมงตรงเลยครับ

ทางคลินิกนิรนาม มีการตรวจคัดกรอง เข้มงวดเป็นพิเศษ. 

ตรวจวัดอุณหภูมิ ล้างมือแอลกอฮอล์ และ  ลดการสัมผัสด้วยการลงทะเบียนออนไลน์. และรับบัตรคิว

วันนี้คนเยอะเป็นพิเศษ ครับ

ผมจ่ายเงินค่าตรวจและค่าบริการ แล้วก็ เจาะเลือด จากนั้นก็รอฟังผลตรใจอีก2 ชัวโมง.   

มาครั้งนี้ให้เจ้าหน้าที่เช็คภูมิคุ้มกันไวรัสตับอักเสพด้วยเลยครับ. จากนั้นก็รอฟันผลและพบเจ้าหน้าที่

ผลตรวจเลือดเป็นปกติครับ Negatives

ค่าตับและไต ปกติเหมือนกันครับ

โรคติดเชื้อต่างๆไม่มีครับ มีภูมิไว้รัชตับอักเสพแล้วด้วยดีใจเลยครับ

รับยาPrEP ต่อเนื่องไปอีก 4 เดือน ครับ

วันนี้ผมเริ่มงานคิวแรกบ่ายๆเลย
สู้ๆทั้งวันกันครับ มีความสุขกับวันศุกร์นะครับ

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

สำหรับผม ทานแพร็พทุกวัน ตอน4 ทุ่ม ไม่มีผลข้างเคียงอะไรเลย...เป็นอีกความมั่นใจที่มอบให้สมาชิกทุกท่านครับ

08/01/2564

{flower4}

• *

{flower2} สวัสดีตอนเช้าครับ {flower2}

สวัสดีวันพฤหัสบดีที่ 22 เมษายน 2564
ผมได้รับ sms การแจ้งเตือน การรับPrEP ต่อเนื่อง แบบใหม่เพราะมีการติดเชื้อโควิด 19 เยอะเลยทำให้
การทำงานของคลินิค นิรนามเป็นแบบใหม่ เพื่อลดความหนาแน่นของผู้ให้บริการ  และช่วงนี้ผมเองก็ไม่
ค่อยอยากอยู่โรพยาบาลนานๆ ด้วย เลยรีบไปก่อนวันนัด 1 อาทิตย์ครับ

ผมแต่งตัวออกไป นั่งรถแทคซี่ไป ออกสายเลยครับ มาถึงก็ต้องมีการคัดกรองเป็นพิเศษเลยครับ
และก็มีการรับบัตรคิวออนไลน์กันเอง เพื่อลดการสัมผัสต่างๆ

จำนวนคนที่มาน้อยมาก เพราะจะไม่มีการให้นั่งรอ หลังจากได้บัตรคิวเสร็จ ก็จะให้ไปพบเจ้าหน้าที่เลยครับ และตรวจเจาะเลือด

ส่งผลทาง sms และอีเมลแทนการพริ้น เจ้าหน้าที่จะทำการ..ทำแบบประเมินให้เองหมดเลยครับ...โดยการสอบถามคนใข้เพื่อความรวดเร็ว

ครั้งนี้....จะมีแค่การตรวจ HIV เพราะลดการรอของคนมาใช้บริการ

จากนั้นก็ จ่ายเงิน และรับยา กลับบ้านเลย

ผลตรวจเลือดเป็นปกติครับ Negatives

รับยาPrEP ต่อเนื่องไปอีก 4 เดือน ครับ

ช่วงนี้โควิดระบาด รุนแรงมาก...สมาชิกทุกท่านดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

22/04/2021

{flower4}

• *

วันจันทร์ที่16 สิงหาคม 2564
วันนี้ผมตื่นแต่เช้าเลยครับ มีนัดไปตรวจสุขภาพและ รับยาPrEP ต่อเนื่อง
ผมมาถึงประมาณ9โมงเช้า คนไม่เยอะเลยครับ  ลงทะเบียนออนไลไว้แล้วก็รอคิว

พบเจ้าหน้าที่ ...ตรวจเลือด รอฟังผมทาง อีเมล...แล้วก็
แล้วก็ รับยา...ระบบจะไม่ให้มีผู้ใช้บริการอยู่ กันนาน เพื่อป้องกันโรคโควิด19 ที่กำลังระบาด

อยู่ต่อนนี้

สำหรับ ครั้งนี้ตรวจค่าไต..ค่าตัว และโรคติดเชื้อต่างๆ

ผลปกติครับ ค่าไตและ ตับปกติ
ไม่มีการติดเชื้อใดๆ  HIV เป็นลบ

ผมกลับห้อง มีงานช่วงบ่ายต่อ ครับ
ดูแลสุขภาพกันด้วย...นะครับ สู้ๆ กันต่อไปครับ

• *

สวัสดีครับ วันนี้ พฤหัสบดีที่9 ธันวาคม 2564

วันนี้ตื่นแต่เช้าเลยครับ...อากาศเช้าๆยังเย็นอยู่ ผมรีบอาบน้ำแต่งตัวไป คลินิคนิรนาม ด้วยมอเตอร์ไซร์คันโปรด

คนไม่เยอะมากครับ...เช้าอยู่ ก่อนเข้ารับการบริการก็วัดอุณหภูมิก่อน แล้วก็ลงทะเบียนออนไลน์ครับ

แล้วก็เข้าคิว...เจาะเลือด  เสร็จ ก็รอพบเจ้าหน้าที่ครับ

ผลเลือดปกติครับ ค่าตับค่าไตปกติดีทุกอย่าง ไม่มีการติดเชื้อ ของโรคทางเพศสัมพัน

เจ้าหน้าที่จะส่งผลไปที่อีเมลล์ครับ จะไม่มีการปริ้นแล้ว....ลดการสัมผัส และการรอกันในคลินิคครับ

ผมจ่ายเงิน ค่าบริการอยู่ที่1800 บาท ค่าตรวจเลือดและค่ายาPrEP 4 เดือน

ผมมาออกกำลังกายก่อนกลับ เข้าห้องแล้วก็ลุยงานต่อครับ

ดูแลสุขภาพกันด้วย...นะครับ สู้ๆ กันต่อไปครับ

{flower4}

• *

สวัสดีครับ วันพฤหัสบดีที่ 13 กรกฎาคม 2566

วันนี้ตื่นแต่สายเลยครับ...อากาศร้อนอบอ้าวมากๆตอนเช้าครับ
ผมมาถึงคลินิคนิรนาม ประมาณ10.30  โมงเช้าเลยครับ

หาอะไรรองท้องก่อน มา และก็ ลงทะเบียน

วันนี้คนเยอะหน่อย เพราะสายแล้ว  เข้าพบเจ้าหน้าที่ และก็ ตรวจเลือด ตรวจโรคติดเชื้อต่างๆเช่นเคย

แล้วก็ จ่ายค่าบริการ และค่ายา

สำหรับผลตรวจ ผมให้ส่งเข้าอีเมลล์เช่นเคยครับ

ผลตรวจทุกอย่างปกติครับ   พร้อมลุยงาน
ด้วยความสบายใจและสร้างความเชื่อมั่นให้สมาชิกทุกท่านครับ

• *

สวัสดีครับ วันพุธที่8 พฤศจิกายน 2566

วันนี้ตื่นแต่เช้าเลยครับ
ผมมาถึงคลินิคนิรนาม ประมาณ9  โมงเช้าเลยครับ

หาอะไรรองท้องก่อน มา และก็ ลงทะเบียน ออนไลน์

วันนี้คนไม่เยอะมากครับ เพราะเช้าอยู่ครับ  เข้าพบเจ้าหน้าที่ และก็ ตรวจเลือด ตรวจโรคติดเชื้อต่างๆเช่นเคย

แล้วก็ จ่ายค่าบริการ และค่ายา

สำหรับผลตรวจ ผมให้ส่งเข้าอีเมลล์เช่นเคยครับ

ผลตรวจทุกอย่างปกติครับ   

วันนี้มีเวลา เลยแวะไปทำบุญถวายโรงศพที่ วัดหัวลำโพงด้วยครับ

ได้ความสบายใจแล้ว ทำบุญกันครับ  ขอพรให้สุขภาพแข็งแรง ผ่านพ้นอุปสรรค์ไปได้ด้วยดี

แล้วก็กลับมาลุยงานต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2023, 07:49:25 PM โดย พงษ์ »

• *

วันพฤหัสบดีที่29  กุมภาพันธ์ 2567
สวัสดีตอนค่ำๆ ครับ วันนี้ มาอัพเดทผลตรวจเลือด และ  อัพเดทรับเพร็พ ต่อเนื่องเช่นเคยครับ
วันนี้มาถึงประมาณ 9 โมงเช้าครับ คนไม่เยอะมาก วันธรรมดา

ผมกรอกข้อมูลเสร็จ  ก็พบเจ้าหน้าที่ และก็จ่ายเงินค่าบริการ เจาะเลือดตรวจเลือด 

ผลจะถูกส่งมาทางอีเมลครับ และก็ทุกอย่างปลอดภัย...ค่าไตค่าตับ ปกติ

โรคเอสด์เป็นลบ โรคทางเพศสัมพันธ์ไม่มี ปลอดภัย ครับสู้ๆ

เช่นเคยรับยา ต่อเนื่อง อีก4 เดือน พร้อมลุยงานเช่นเคยครับ

* Calendar

พฤษภาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4
5 6 7 8 9 10 11
12 13 14 15 16 [17] 18
19 20 21 22 23 24 25
26 27 28 29 30 31