collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: เราลองมาเช็คอาการติดเซ็กส์ โรคที่เกิดได้โดยไม่รู้ตัวกันจริงไหมนะ  (อ่าน 6867 ครั้ง)

ออฟไลน์ gaga

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 242
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0

เราอาจจะเคยได้ยินคำว่า คนเซ็กซ์จัดบ้าง คนเป็นโรคติดเซ็กซ์บ้าง จริงๆ แล้วมันเป็นอย่างไร แล้วตกลงเซ็กซ์มันเป็นเรื่องธรรมชาติหรือเปล่า ฉบับนี้เราลองมาหาเส้นบางๆ ที่แบ่งฝ่ายระหว่าง เซ็กซ์เป็นเรื่องธรรมชาติ กับ เซ็กซ์จัดหรือติดเซ็กซ์กันดีกว่า โดยให้คุณเลือกตอบว่าจากหัวข้อเหล่านี้ว่า ใช่ หรือ ไม่ใช่

Sex Addict Test

1. ไม่สามารถหักห้ามใจได้ เมื่อพบกับสิ่งใดก็ตามที่เร้าให้เกิดอารมณ์ทางเพศ
2. งานกับเซ็กซ์ เลือกเซ็กซ์มาก่อน
3. ใช้เซ็กซ์ทดแทนความไม่สบายทางจิตใจ เช่น อาจจะเครียดเรื่องที่บ้านหรือเรื่องงาน ก็ใช้เซ็กซ์เป็นทางออก
4. ไม่สนใจเพื่อนฝูงหรือคนอื่นในสังคม แต่เลือกที่จะมีเซ็กซ์ตามที่ใจตนเองต้องการ
5. ช่วยตัวเองเป็นประจำทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุด
6. ดูภาพโป๊ รวมทั้งหนังหรือคลิปที่เกี่ยวกับเรื่องเพศทุกวันไม่ต่ำก..ใช้มือันละ 1-2 ชั่วโมง
7. ใช้จ่ายเงินจำนวนมากเพื่อให้ประสบผลสำเร็จในเรื่องเซ็กซ์
8. เวลาว่าง มักเลือกที่จะปลดปล่อยด้วยเซ็กซ์ มากกว่าที่จะไปดูหนังหรือฟังเพลง
9. มีเซ็กซ์ที่ต้องปกปิดหรือปกป้อง เช่น เป็นคนมีความปรารถนาแรงกล้า แต่ไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง
10. มีเซ็กซ์แล้วไม่รู้จักพอ มีแล้วก็ยังอยากมีอีก และมากขึ้นเรื่อยๆ จนขาดไม่ได้
11. มีเซ็กซ์คืนเดียว (One Night Stand) และอยากที่จะมีไปเรื่อยๆ
12. เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน หากมีโอกาส คุณก็สามารถมีเซ็กซ์ได้ทั้ง 4 เวลา หรือมีได้ทั้งวัน
13. มีความคิดว่าชีวิตไร้ค่าหากขาดเซ็กซ์
14. มีพฤติกรรมทางเพศที่แปลกๆ เช่น ใช้ Sex Toys หรือดัดแปลงอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อเพิ่มรสชาติเซ็กซ์
15. เคยมีความผิดหรือถูกตั้งข้อหาเกี่ยวกับเรื่องทางเพศ

วิธีการบำบัดโรคติดเซ็กซ์

ทุกปัญหาย่อมมีทางออกครับ เพียงแต่ว่าคุณจะรู้ตัวช้าหรือเร็ว และสามารถถอนสมอได้ทันเวลาหรือไม่เท่านั้นเอง เมื่อคุณคิดว่าคุณหมกมุ่นอยู่กับเซ็กซ์มากจนเกินไป และน่าจะมีอาการติดเซ็กซ์ คุณสามารถบำบัดโรคชนิดนี้ได้ดังนี้ครับ

• พยายามระงับอารมณ์ของตัวเอง และไม่เปิดเผยเรื่องราวเกี่ยวกับเซ็กซ์ให้คนอื่นได้รับรู้ เพราะเมื่อใดก็ตามที่คุณยังไม่ได้ทำอะไรให้เกิดความเสียหาย ทุกอย่างย่อมมีทางออก และคุณจะพบว่าเมื่อเวลาเดินทางผ่านไปเรื่อยๆ และคุณรู้จักตัวเองมากขึ้น อาการของโรคติดเซ็กซ์จะดีขึ้น

• หลายๆ คนกังวลเกี่ยวกับคนรัก หรือภรรยา ว่าอาจจะรับในพฤติกรรมเช่นนี้ของคุณไม่ได้ แต่เชื่อเถอะครับ ทุกคนเข้าใจว่าเซ็กซ์เป็นเรื่องธรรมชาติ ถ้าไม่ผิดทำนองคลองธรรมและยังอยู่ในกฏเกณฑ์ของสังคมไทยที่เชื่อเรื่องผัวเดียวเมียเดียว ก็จงพยายามพูดและอธิบายให้เธอเข้าใจคุณมากขึ้น บางทีทุกอย่างอาจจะดีก็ได้ และมันอาจจะทำให้คุณไม่เกิดอาการเครียดอีกด้วย

• พยายามทำให้ตัวเองปราศจากความคิดเกี่ยวกับเรื่องเซ็กซ์ โดยที่หากิจกรรมอื่นทดแทน หันมาสังสรรค์กับเพื่อนฝูง หรือใช้เวลาอยู่กับคนในครอบครัวให้มากขึ้น หรือจะหันมาจับดนตรี กีฬาก้ได้ เพราะว่าเมื่อไรที่จิตมันไม่ว่างคิด ชีวิตก็จะค่อยๆ ดีขึ้น

• พยายามผ่อนคลายร่างกายให้มากที่สุด และเริ่มหันมาทำสมาธิให้มากขึ้น มีสติ รู้ว่าแต่ละเวลาควรที่จะทำอะไร หาเวลาเข้าวัดเข้าวาบ้าง เพราะธรรมะจะสอนให้คุณได้หลีกห่างจากเซ็กซ์

• ถ้าทำทุกขั้นตอนแล้วยังไม่ได้ผล แต่รู้ตัวแล้วว่าติดเซ็กซ์แน่ๆ แนะนำให้ไปปรึกษาแพทย์ครับ เพราะว่าในเมื่อช่วยตัวเองไม่ได้ ก็ให้คนอื่นช่วยก็แล้วกันคร๊ะ

ที่มา: http://www.mixmagazine.in.th/

ออฟไลน์ wud

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0

ออฟไลน์ Shinjuku

• *
  • Total likes: 17
  • คะแนนพิเศษ: +3/-0

ออฟไลน์ Mike01

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
ผมไม่ติดเซ็กส์ครับ แค่เอาวันเว้นวัน

ออฟไลน์ takizawa2001

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0

ออฟไลน์ queensonia

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 42
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0

tonn888

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mongkhok

• *
  • Total likes: 11

ออฟไลน์ Angel B

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
ขอบคุณคับ

ออนไลน์ swillball

• *

ออฟไลน์ Donut

• *
อาการติดเพศนี่เป็นภาวะที่น่ากลัวนะครับ โลกจะมีแต่เรื่องอย่างว่าอย่างเดียวหรือเป็นส่วนใหญ่ อันนี้ต้องระวังเป็นอย่างยิ่งครับ  ;/ie ie
I think, therefore I am.

ออฟไลน์ nateena

• PREMIUM MEMBER
  • *
สงสัยตัวเองชะแล้วสิ

ออฟไลน์ jhanthai

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 4
  • กายคร้าบผม กทม
ดีมากเลยครับ ขอบคุณ ;/lovely ;/lovely ;/lovelyครับ

ออฟไลน์ twistee

• SENIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 2
ขอบคุณคร้าบบบบ

ออฟไลน์ rakheekhow

• *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
ผมไม่ติดเซ็กส์ครับ แค่เอาวันเว้นวัน

ผมว่าเข้ากลุ่มนะคราฟฟฟฟ อิอิ

ออฟไลน์ rakheekhow

• *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +4/-0
ออกกำลังกายกันครับ จะได้ไม่หมกมุ่น

• *

ออฟไลน์ pugpugmam

• *

• *

ออฟไลน์ mcky

• *
  • Total likes: 83
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0

ออฟไลน์ mcky

• *
  • Total likes: 83
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0
;/nice ;/nice ;/nice

ออฟไลน์ Donut

• *
ผมว่าหลายคนติดเรื่องเพศนะครับ น่ากลัวเหมือนกันครับ  ;/nonono
I think, therefore I am.

• *

ออฟไลน์ OrangeMix

• *
  • Paradise ♪

ออฟไลน์ OrangeMix

• *
  • Paradise ♪
ออกกำลังกายกันครับ จะได้ไม่หมกมุ่น
เห็นด้วยครับ  /;ok /;ok

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31