collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: ห้ามนำภาพพงษ์ไปเผยแพร่ต่อโดยเด็ดขาด ฝ่าฝืนลบ username ทันที!  (อ่าน 22037 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +29/-2
(กระทู้นี้ขออยู่ในหน้า Latest news ระยะหนึ่งก่อนย้ายไปไว้ที่หน้ากฎ กฎ กติกา และคู่มือสำหรับการใช้งานเว็บไซต์ครับ)

สมาชิกทุกท่านครับ

เมื่อหลายวันก่อนได้มีสมาชิกแจ้งเข้ามาว่ามีผู้นำภาพของพงษ์ไปปล่อยต่อที่เว็บไซต์แห่งหนึ่ง (เว็บไซต์บอกรับการเป็นสมาชิกด้วยการจ่ายเงิน) ซึ่งเป็นการกระทำที่ฝ่าฝืนข้อกำหนดที่เราได้พูดคุยกันเสมอมา ... ที่ผมและพงษ์ได้ขอความร่วมมือให้สมาชิกชมภาพเฉพาะภายในบ้านหลังนี้เท่านั้น และห้ามมีการเผยแพร่ต่อไปว่าจะเป็นในรูปแบบใด เพื่อเป็นการรักษาความปลอดภัยทั้งในส่วนของภาพและความปลอดภัยของบ้านเรา

โดยความ sexy ของภาพที่เปิดให้ชมก็เป็นไปตามระดับของสมาชิก หรือพูดง่ายๆ ยิ่งมีระดับสมาชิกที่สูงขึ้นภาพที่เห็นก็จะมีความชัดเจน เพื่อแทนคำขอบคุณไปยังสมาชิกที่ได้ช่วยให้บ้านของเรามีเรื่องราวพูดคุยกันอย่างต่อเนื่อง ... โดยย้ำว่า "ไม่มีการเก็บเงิน" ในรูปแบบใดทั้งสิ้น แม้ว่าจะมีข้อเสนอจากสมาชิกหลายท่านที่ขอให้ทำเช่นนี้ แต่เราก็ปฏิเสธเสมอมา และย้ำเป็นหลักการว่า "บ้านหลังนี้ต้องไม่มีผลประโยชน์เกี่ยวข้องกับเงิน"

และผลของหลักการนี้ก็ได้สร้างมาตรฐานการปฏิบัติให้กับบ้านเรา ที่แม้ว่าสมาชิกจะไม่เคยแวะไปหาพงษ์ เพียงแค่แวะเข้ามาพูดคุยบ่อยๆ ก็กลายเป็นสมาชิกระดับ "สำคัญ" ของบ้านได้ ... โดยสิ่งที่ผมและพงษ์พอจะตอบแทนได้บ้างก็คือ การนำภาพพิเศษใน theme ต่างๆ มาฝากสมาชิกอย่างต่อเนื่องเสมอมา พร้อมกับเน้นย้ำว่าห้ามนำภาพดังกล่าวไปเผยแพร่ต่อ เพื่อความสบายใจที่จะ "จัดเต็ม" และรักษากฎกติการะดับของสมาชิกให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์

แต่ถึงกระนั้นก็มีความพยายามของสมาชิก "ส่วนน้อย" ที่นำภาพดังกล่าวไปเผยแพร่ต่อ ...  เราอยากจะถามผู้ที่เอาภาพไปปล่อยว่า "ท่านไม่คิดว่าสิ่งที่ท่านทำนั้นปั่นทอนกำลังใจของคนสร้างสรรค์ผลงานแค่ไหน" "ท่านเอาความตั้งใจจากบ้านหลังหนึ่งไปหาผลประโยชน์ได้อย่างไร" และ "เมื่อทำเช่นนั้นแล้ว ท่านจะเพียรทำต่อไปหรือไม่" ... แต่ก็คงเปล่าประโยชน์ เพราะหากไร้จิตสำนึกที่ดีแล้ว การกระตุ้นเตือนอย่างไรก็คงไม่เกิดผล

ด้วยการแจ้งข้อมูลอย่างทันท่วงทีของสมาชิก และความร่วมมือระหว่างเว็บไซต์เพื่อนบ้าน ได้ช่วยให้เราลบกระทู้ดังกล่าวออกไปได้แล้ว ... แต่ถึงกระนั้นเราจะยังไม่หยุดดำเนินการเพียงเท่านี้ เราจะตรวจสอบเพื่อให้พบว่า "สมาชิกที่นำภาพไปปล่อยคือใคร" และเราจะดำเนินการอย่างถึงที่สุด เพื่อให้เป็นกรณีตัวอย่างถึงการกระทำที่ขาดความยั้งคิด ...

โดยสิ่งที่จะดำเนินการต่อไปสำหรับกรณีนี้ และจะเป็นมาตรฐานการลงโทษสำหรับผู้ที่นำภาพไปเผยแพร่ต่อ คือ

1. ร่วมตรวจสอบกับเว็บไซต์เพื่อนบ้าน และเครือข่ายเพื่อระบุตัวตนของผู้กระทำผิดดังกล่าว
2. เมื่อยืนยันข้อมูลแล้วจะดำเนินการ "ลบ username" ในทันที
3. ขอความร่วมมือและแจ้งไปยังเว็บไซต์เพื่อนบ้าน และเครือข่ายให้ร่วมดำเนินการ เพราะหากความผิดเกิดขึ้นที่หนึ่งแล้ว ย่อมจะมีโอกาสต่อไป

และขอความร่วมมือจากสมาชิกว่า หากพบเป็นการนำภาพพงษ์ไปเผยแพร่ต่อไปว่าจะเพียงภาพเดียวหรือหลายภาพ ขอให้แจ้งมาที่ admin โดยด่วน ผ่านระบบ pm ผ่านอีเมล (pongmusicmassage@gmail.com) หรือแจ้งไปที่พงษ์ผ่านหมายเลขโทรศัพท์ 0850593097 (โทรแจ้ง sms หรือผ่าน line chat) โดยความร่วมมือของสมาชิกจะช่วยให้ผู้สร้างสรรค์ผลงานและบ้านของเราเกิดความเสียหายน้อยที่สุดครับ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความร่วมมือจากสมาชิกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2014, 10:07:51 AM โดย admin »

ออฟไลน์ pjy

• *
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
ให้ดีก็ควรนำชื่อมาบอกสมาชิกด้วยว่าคนๆนั้นเป็นใคร จะได้ช่วยกันประจาน คิดว่าในนี้อาจมีคนที่เก่งคอมพ์พอที่จะหาชี่อจริง เฟสบุ๊ค ไอจี หรือชื่อล็อคอินอื่นๆของคนนั้น จะได้ตามไปป่วนมั้ง ;/angry hot

ออฟไลน์ mcky

• *
  • คะแนนพิเศษ: +8/-0
อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย พี่น้องบ้านเดียวกันน่ะ  ;/strill

ออฟไลน์ pakawat

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
อืมม... ก็ทำไม่ถูกจริงๆ นะ

เป็นกำลังใจ พูดคุยกันในที่นี้ก็อบอุ่นดีแล้วครับ

;/chai ;/chai ;/chai

• *
ให้ดีก็ควรนำชื่อมาบอกสมาชิกด้วยว่าคนๆนั้นเป็นใคร จะได้ช่วยกันประจาน คิดว่าในนี้อาจมีคนที่เก่งคอมพ์พอที่จะหาชี่อจริง เฟสบุ๊ค ไอจี หรือชื่อล็อคอินอื่นๆของคนนั้น จะได้ตามไปป่วนมั้ง ;/angry hot

ถ้าลงโทษขนาดลบ username แล้ว ก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ

แต่ว่ามันน่าาาา... นัก  ;/angry ;/angry ;/angry

ออฟไลน์ longkong

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +3/-0
นี่ละน้า..คน ช่างไม่มีความคิดเสียจริง  ยินดีให้ความร่วมมือครับ

ออฟไลน์ katoon

• *
  • คะแนนพิเศษ: +20/-1
รับทราบครับ

ออฟไลน์ tear

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +69/-3
รับทราบและยินดีให้ความร่วมมือครับ

ออฟไลน์ ohyed

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-4
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ wud

• *
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0
รับทราบ

ออนไลน์ ton7up

• *
ยังดีที่ลบออกไปได้ทัน ช่วยๆกันดูแลครับ

ออฟไลน์ hob

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
มาดูในเว็ปดีกว่าครับ อบอุ่นกว่ากันเยอะ สงสารน้องพงษ์อุสาห์ตั้งใจทำให้สมาชิก เราก็ควรเคารพหลักเกณ์ของเว็ปด้วยครับ

ออฟไลน์ wud

• *
มาแวะให้กำลังใจ

ออฟไลน์ misaa

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ วัต Wut G

• *
  • คะแนนพิเศษ: +11/-0

รับทราบครับ

• *
จะช่วยกันดูแลนะครับ

ออฟไลน์ wud

• *
ช่วยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ patisserie

• *
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0

ออฟไลน์ greedgrade

• *
  • คะแนนพิเศษ: +140/-1
รับทราบ

ออฟไลน์ ttoopss

• *
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
รับทราบครับ แม้ว่าจะยังไม่ได้ดูระดับ premium ก็ตาม 555

ออฟไลน์ Jerome

• *
คนที่ทำแบบนั้น ไม่รู้ต้องการอะไรจากสังคมเนอะ  /;so good /;so good

• *
รับทราบครับ

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • *
  • คะแนนพิเศษ: +29/-2
คงต้องขอแรงจากสมาชิกช่วยแจ้งเบาะแสกรณีที่ว่านี้ด้วยนะครับ ... เพื่อบ้านของเราครับ
และของพิเศษจากพงษ์ที่จะได้มีมาอย่างต่อเนื่องครับ

ออฟไลน์ patisserie

• *
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
แบบ สุดยอดความสยิวมากๆ อิอิ

• *
คงต้องขอแรงจากสมาชิกช่วยแจ้งเบาะแสกรณีที่ว่านี้ด้วยนะครับ ... เพื่อบ้านของเราครับ
และของพิเศษจากพงษ์ที่จะได้มีมาอย่างต่อเนื่องครับ

ถ้าเห็นที่ใหนจะแจ้งแน่นอนครับ  /;juju /;juju

* Calendar

มิถุนายน 2018
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 [25] 26 27 28 29 30

* Top Poster

siril siril
24,219 กระทู้
tear tear
12,478 กระทู้
kokusol kokusol
11,668 กระทู้