collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งระบบการนับจำนวนการตอบ(Reply) ขั้นต่ำ 12 ตัวอักษร ต่อ หนึ่งกระทู้  (อ่าน 19023 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 847
  • คะแนนพิเศษ: +84/-2

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากสมาชิกได้มีการแจ้งถึงการโพสกระทู้ต่างๆของสมาชิกบางท่านโดยใช้ Emotion  ;/nice (การ์ตูนแสดงท่าทาง) โดยไม่มีเนื้อหาสอดคล้องกับกระทู้หลัก และ ใช้อย่างฟุ่มเฟือย จนทำให้ไม่มีเนื้อหา และรก เป็นที่รำคาญ ต่อสมาชิกในการสนทนา. 
และระบบในเว็ปได้ตรวจสอบถึง การกระทำดังกล่าวผิดกฎ   

จนผมต้องแจ้งเตือนไปหลายๆ User name. บางคนผมเตือนไปหลายครั้งแต่ยังไม่หยุดการกระทำดังกล่าว เลยทำให้ต้องแบนUser name นั้นแบบถาวร.
จึงคิดว่าจำเป็นต้องมีระบบและข้อตกลงร่วมกันเพื่อเป็นมาตรฐาน เดียวกันทั้งหมด

ปัญหาคือ

1. มีการตอบกระทู้ โดยไม่มีเนื้อหา ใช้emotion โดยไม่คำนึงถึงเนื้อหา ในหัวข้อ ซ้ำๆเดิมๆหลายกระทู้
2. มีการตอบกระทู้ซ้ำซ้อนข้อความเดิมๆซ้ำไปซ้ำมาทำให้ หัวข้อนั้นไม่มีเนื้อหา โดยพยายามปั่นกระทู้จน เกินความพอดี
3. มีการcopy ข้อความเดิมๆเพื่อปั่นกระทู้ ในหัวข้อเดิมๆซ้ำไปซ้ำมากเกินไป

จึงขอแจ้งระบบการนับจำนวนในการตอบกระทู้ ของสมาชิกในการ ปรับสถานะ ของแต่ละคน ในระดับต่างๆ คือ

1.) ต้องมีการเขียนข้อความอย่างต่ำ 12 ตัวอักษร ขึ้นไป ถึงจะมีการนับ จำนวนกระทู้เป็น 1 กระทูู้นะครับ
2.) ไม่ควรใช้ Emotion  ;/nice (การ์ตูนแสดงท่าทาง) ซ้ำซ้อน มากเกินไปจนเป็นการยากต่อการสนทนาของสมาชิกคนอื่น
3.) แนะนำให้ตอบ กระทู้ให้ตรงกับหัวข้อที่ได้ตั้งขึ้น และ ตั้งหัวข้อใหม่ให้สอดคล้องกับ บอร์ดหลักด้วยนะครับ

{flower2} {flower2}

สำหรับระเบียบการลดสถานะและ แบนสมาชิกที่ทำผิดกฎ ดังกล่าว

1.) จะมีการเตือนทางpm. ถึงเหตุผลการกระทำผิดกฎครั้งที่ 1 (โดยสมาชิกสามารถแจ้งผู้ดูแล ถึงการกระทำผิดกฎดังกล่าว)และระบบทางเว็ปจะมีการตรวจสอบและแจ้งเตือนอัตรโนมัต
2.) จะมีการเตือนครั้งที่2ผ่านpm. ถึงการทำผิดกฎโดยมีการลดระดับลงเป็นสมาชิกระดับธรรมดา (ต่ำกว่า premium member) เป็นเวลา1เดือน
3.) หากมีการกระทำแบบต่อเนื่อง ไม่สนใจการแจ้งเตือน ระบบแบน  สมาชิก เป็นเวลา 3เดือน
4.) หากสมาชิกดังกล่าวมีการกระทำผิดกฎแบบต่อเนื่อง อีกครั้ง ไม่สนใจการแจ้งเตือนอีก ระบบจะแบน  สมาชิกถาวร อัตโนมัต
5.)หากมีการสมัครเข้ามาใหม่ แล้วยังทำผิดกฎแบบเดิม ระบบจะยกเลิกและห้าม IP added  ของUser name นั้นถาวร

สำหรับผมในฐานะผู้ดูแล อยากให้บ้านของเรา อยู่กันอย่างสบายใจ และเป็นอีกมุมที่ช่วยสร้างความสุขแก่กันและกัน แต่กฎเกณ์บางข้อ อาจเพราะความเป็นระเบียบและ ความสบายใจจากสมาชิกโดนรวมเพื่อให้บ้านของเราเป็นที่ๆมีข้อมูลดีๆ บทความดีๆและความรู้สึกดีๆจากใจจริงๆ ไม่ใช่แค่การแข่งขันหรือ การปรับสถานะเท่านั้น แต่อยากให้เป็นที่ๆรวบรวมความทรงจำดีๆของสมาชิกทุกๆคนร่วมกันนะครับ

{flower1} {flower1}

ผมขอขอบคุณที่ให้การร่วมมือ กับกฎเกณฑ์ที่เราได้สร้างขึ้นและเข้าใจที่ต้องมีกฎนี้ขึ้นมานะครับ และหวังว่า ระบบที่เราทำขึ้นจะร่วมสร้างสีสันสร้างความสุขให้กับบ้านของเราและ มีระบบระเบียบต่อสมาชิกโดยรวมขึ้นเรื่อยๆนะครับ

หากมีข้อสงสัยหรือ เสนอแนะ การปรับปรุงบ้านของเราให้น่าอยู่สามารถ. สอบถามข้อสงสัย เสนอแนะได้เลยนะครับ

Admin

ออฟไลน์ Mike01

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
รับทราบครับ ผมว่าสาเหตุหนึ่งที่มีคนโพสต์ในลักษณะนี้มากก็เพราะอยากเป็นสมาชิกระดับพรีเมี่ยม เพื่อจะได้เข้ามาดูภาพพิเศษของน้องพงษ์ได้ จนอาจทำให้เป็นกระทู้ที่รกรุงรัง แต่ก็น่าเห็นใจครับ คงต้องขยันพิมพ์ให้มีสาระมากขึ้นแทนการรัวกดภาพemotionซ้ำๆอย่างเดียว ข้อกำหนดใหม่ของแอดมินก็จะเป็นประโยชน์มากครับที่ทำให้ลดจำนวนรีพลายที่ไม่มีปนะโยชน์ลง เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ kokusol

• *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +31/-0
ผมกลัวว่ามันจะมีแต่ตัวอักษรซ้ำๆอะสิ แบบ กกกกกกกกดกดดกกกดดดด อะไรอย่างเนี้ย

ออฟไลน์ Mike01

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +8/-1
ผมกลัวว่ามันจะมีแต่ตัวอักษรซ้ำๆอะสิ แบบ กกกกกกกกดกดดกกกดดดด อะไรอย่างเนี้ย
ใช่ครับพี่โก๊ะ ถ้าจะหลีกเลี่ยงเครื่องหมายemotion หรือขี้เกียจพิมพ์ ก็อาจใช้วิธี กดแป้นแช่ให้ได้อักษรซ้ำๆ adminคงต้องหาวิธีอุดตรงนี้ด้วยครับ แต่เอ๊ะ.....ก็ยังมีสมาชิกหลายคนยังreplyด้วยเครื่องหมายemotion ซ้ำๆติดๆกันอยู่นะครับ เขาอาจยังไม่รู้ admin น่าจะเตือนไว้ในหน้าแรกของเว็ปนะครับ เขาจะได้มองเห็น

ออฟไลน์ mastertam

• PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 5
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
ใช่ครับพี่โก๊ะ ถ้าจะหลีกเลี่ยงเครื่องหมายemotion หรือขี้เกียจพิมพ์ ก็อาจใช้วิธี กดแป้นแช่ให้ได้อักษรซ้ำๆ adminคงต้องหาวิธีอุดตรงนี้ด้วยครับ แต่เอ๊ะ.....ก็ยังมีสมาชิกหลายคนยังreplyด้วยเครื่องหมายemotion ซ้ำๆติดๆกันอยู่นะครับ เขาอาจยังไม่รู้ admin น่าจะเตือนไว้ในหน้าแรกของเว็ปนะครับ เขาจะได้มองเห็น

เห็นด้วยครับ กลัวว่าจะมีคนมักง่าย

ออฟไลน์ tontan12345

• EXTRA PREMIUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 10

ออฟไลน์ tontan12345

• *

ออฟไลน์ gokoh

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 1
รับทรราบครับและปฏิบัติตามครับ

ออฟไลน์ cockcodie

• *
  • Total likes: 4
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
รับทราบพร้อมปฏิบัติคร๊าฟ

ออฟไลน์ Caramel

• *
  • Total likes: 4
ต้องขยันพิมพ์  /;go /;go

ออฟไลน์ RRyomakung919

• *
  • Total likes: 2
  • คะแนนพิเศษ: +3/-0
รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ /;ok

ออฟไลน์ mastertam

• *
  • Total likes: 5
รับทราบครับ  /;juju  /;no no

ออฟไลน์ ausoundwave

• SENIOR MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
รับทราบคับผมม

ออฟไลน์ paramous

• *
รับทราบครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wit_777

• *
  • คะแนนพิเศษ: +2/-0
รับทราบและจะปฏิษัติตามอย่างเคร่งครัดนะครับ

ออฟไลน์ tin2599

• *
  • คะแนนพิเศษ: +3/-1
รับทราบ และปฏิบัติ

ออฟไลน์ yuttapop17

• Happy Man!
  • *
 ;/byby ;/byby ;/byby ;/byby
จุ๊บๆๆ

ออฟไลน์ Testmick

• *
ติดตามอย่างต่อเนื่องงนะครับ

ออฟไลน์ 54146355

• *
รับทราบครับ และจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ ^__^

ออฟไลน์ AlexKPP

• ไม่ยาก ถ้าอยากได้ แต่ก็ ไม่ง่าย กับทุกคน.....
  • *
  • คุยกัน คร๊าบ..........
รับทราบและจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับผม

คนเมืองกล้วย....ไข่ แข็ง.... ครับ.........

ออฟไลน์ บักหำน้อย

• *
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ mkrub

• *
โอ้ววว  เพิ่งเข้ามาอ่าน  ทำผิดไปเยอะป่าวค้าบบบ  ขออภัย นะค้าบบบบ

ออฟไลน์ Aof13

• *
  • Total likes: 2
รอติดตามดูครับ

ออฟไลน์ cococonc

• JUNIOR MEMBER
  • *
OK รับทราบแล้วครับผม

ออฟไลน์ hmoo

• *
จะหาเวลาเข้ามาupdateข่าวสาร เป็นระยะๆ เพื่อจะได้ปรับระดับการเป็นสมาชิกแบบค่อยเป็นค่อยไปครับ

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31