collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีกำจัดกลิ่นฉี่แมว ฉี่แมวเหม็นมากจะแก้ไขอย่างไรดี  (อ่าน 1368 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thebestgane8

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 128
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
ถึงแม้ว่าคุณจะเป็นคนที่รักสัตว์ เช่นน้องหมาหรือน้องแมวมากเพียงใดก็ตาม แต่แน่นอนว่าไม่ว่าจะเป็นตัวคุณเองหรือแขกผู้มาเยือน ย่อมไม่พึงประสงค์ต่อกลิ่นฉี่ของพวกมันอย่างแน่แท้ ซึ่งก็ปฏิเสธไม่ได้เช่นกันว่า ความน่ารักของพวกมัน ก็ต้องแลกมากับการดูแลเอาใจใส่ที่ไม่ง่ายเลยทีเดียว ฉะนั้นวันนี้เราจะมาแนะนำขั้นตอนวิธีกำจัดกลิ่นฉี่แมวให้หมดไปจากบ้านพักของคุณอย่างง่ายๆ…

วิธีกำจัดกลิ่นฉี่แมว
ขั้นตอนที่แรก ใช้ไฟแบลคไลท์ ที่สามารถหาซื้อได้ทั่วไปตามร้านขายอุปกรณ์ในครัวเรือน ซึ่งเป็นสิ่งที่คนรักแมวควรมีติดบ้านไว้สักชิ้นหนึ่ง เพื่อใช้สำหรับหาต้นตอของกลิ่นเหม็น นั่นก็คือฉี่แมวที่ถูกฉี่เรี่ยราดไว้ในบ้านของเรานั่นเอง
ขั้นตอนที่ 2 นำน้ำส้มสายชูในห้องครัวมาราดทับฉี่แมวที่พบเจอจากไฟแบล็คไลท์ เนื่องจากน้ำส้มสายชูมีสภาพเป็นกรด และฉี่แมวมีส่วนผสมของแอมโมเนีย ซึ่งมีสภาพเป็นเบสอ่อนๆ ขั้นตอนนี้จัดว่าเป็นการปรับสภาพฉี่แมวให้เป็นกลาง
ขั้นตอนที่ 3 ใช้ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ผสมน้ำสะอาดในปริมาณเท่ากัน ทำความสะอาดซ้ำลงไปบนบริเวณที่พบฉี่แมว เพื่อกำจัดเชื้อแบคทีเรียที่มาพร้อมกับฉี่ให้สิ้นซาก
ขั้นตอนที่ 4 ใช้เบกกิ้งโซดาผสมกับน้ำเปล่าในปริมาณเท่ากัน เช็ดทำความสะอาดบริเวณนั้นอีกครั้งหนึ่งเพื่อดับกลิ่นให้หมดไป เนื่องจากเบกกิ้งโซดามีคุณสมบัติในการดับกลิ่นเหม็นได้ดีมาก
ขั้นตอนสุดท้าย เช็ดทำความสะอาดบริเวณนั้นด้วยวิธีปรกติ อาจใช้ไดร์เป่าผมเป่าจนแห้ง ก็ถือว่าเป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนยุทธ์แล้ว ^ ^
และนี่คือขั้นตอนง่ายๆในการวิธีกำจัดกลิ่นฉี่แมว ที่นอกจากจะดับกลิ่นได้ดีแล้วยังเป็นการฆ่าเชื้อโรคที่มีพร้อมกับฉี่ของแมวอีกด้วย หากใครตัดสินใจเลือกเลี้ยงแมวไว้เป็นเพื่อนแก้เหงาแล้ว ควรศึกษาวิธีการดูแล และหมั่นทำความสะอาดที่พักอยู่เสมอ เพราะมิฉะนั้นแล้วสิ่งสกปรกที่มาพร้อมกับสัตว์เลี้ยงแสนน่ารักของคุณ อาจส่งผลเสียต่อสุขภาพและสุขอนามัยของตัวคุณเองและคนในครอบครัวได้ …

ออฟไลน์ micz_it

• FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 3
ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆ มาแบ่งปันกันนะครับ

ออฟไลน์ rarely25

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
ขอบคุณครับ  /;happy

ออฟไลน์ surachet

• PREMIUM MEMBER
  • *
ขอบคุณคับวิธีกำจัดกลิ่นฉี่แมว

ออฟไลน์ lookbackward

• *
  • Total likes: 2
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ lookbackward

• *
  • Total likes: 2
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ SacrificeJr

• *
เป็นกลิ่นเฉพาะตัวที่รุนแรงมากคับ ฉี่แมวนี่

ออฟไลน์ blackcombat7

• *
  • Total likes: 1
ขอบคุณครับสำหรับการแบ่งปันครับผม

ออฟไลน์ Monopoly

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
ขอบคุณมากๆๆนะจ้าาา  (:Thank you:)

ออฟไลน์ Thebestgane8

• *
  • Total likes: 128
ขอบคุณมากครับสำหรับการเเชร์จะคอยติดตามอีกนะครับ

ออฟไลน์ panpan

• *
 (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:)

ออฟไลน์ june_lol

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันนะครับ

ออฟไลน์ dupbee

• *
  • Total likes: 1
 (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:) (:Thank you:)

ออฟไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
ขอบคุณมากๆนะครับ
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ nongyosi485

• รักกันต้องรักที่ใจใช่สะตัง
  • *
  • Total likes: 4
  • มีดีทีเปลี่ยนแปลง
wow like love kiss

ออฟไลน์ wud

• *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0

ออฟไลน์ Kawin_x

• *
  • ทนายขี้เงี่ยน
Re: วิธีกำจัดกลิ่นฉี่แมว ฉี่แมวเหม็นมากจะแก้ไขอย่างไรดี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2021, 02:20:40 PM »
ขอบคุณนะครับที่นำเสนอข้อมูลดีๆ  (:Nice:) (:Kiss:)

ออฟไลน์ Ka-Chay.2015

• ไม่ต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย .. แค่รู้เรื่องของกายกันและกันก็พอ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 15
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
  • เป็นความสุขของกันและกัน
ยอดมากเลยครับผม
สถานะ :

เป็นความสุข ของกันและกัน
                  ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย 
                   แค่ รู้เรื่องของ "กาย"  กันและกันก็พอ

18 Aug. 2015

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31