collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพชุดที่3"สวรรค์บ้านนา กับ ลีลาหนุ่มบ้านทุ่ง"(Member Zone)  (อ่าน 2139 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1645/-1

(:Welcome:)

" สวรรค์บ้านนา กับ ลีลาหนุ่มบ้านทุ่ง"

"ชุดที่3 "หลังสู้ฟ้า  หน้าสู้ดิน

{flower4}

เรามาช่วยผม...ทำนาต่อ กันในชุดที่3 นะครับ

ภาพที่50-60

สำหรับหรับ...ข้าวที่ห่าง ผมต้องรับผิดชอบ มาซ่อมเพื่อให้ข้าวขึ้นได้เสมอกัน

ปัก...ซ้ายที ขวาที  ปวดหลังก็ต้องทนครับ

ปักลึกๆ....ลึกอีกๆๆ

แม้แดดจะจ้า....ก็ต้องทนครับ

ก็มีปวดหลัง....ปวดเอวบ้าง สลับกับบิดซ้าย บิดขวา

ซ่อมข้าวเสร็จ...ได้เวลาเก็บกระสอบปุ๋ยแล้วครับ

เพราะกระสอบ...ปุ๋ยมีประโยชน์หลายอย่างสำหรับคนจนๆ อย่างพวกผม

และที่สำคัญ... ผมก็ได้กระสอบปุ๋ยนี้หละครับ .....เป็นเบาะพลอดรักกับสาวๆ

เพราะจะหา....เสื่อนุ่มๆ ได้ที่ไหนล่ะครับ  เวลาอยากขึ้นมา จับอะไรได้...มีประโยชน์สุดๆแล้วครับ

แต่เราต้องล้างปุ๋ย....ให้สะอาดก่อน เอามาใช้นะครับ ไม่งั้นคันทั้ง 2 คนเลย....

เคยมีครั้งนึง.....ผมอยากจัด......ไปคว้ากระสอบปุ๋ยที่ยังไม่ได้ล้าง....

ไม่อยากพูดเลยครับ....กลางคันนานี่หละครับ....คันๆ มันๆ เสี...วๆ...ไปเลยทีเดียว

ภาพที่61-70

พูดมาแล้ว.....ไอ้น้องชายตัวดี เริ่มตึงๆแล้ว

ลม....ก็มีโชยมา ช่วยให้เย็นฉ่ำนะครับ

นี่ไงครับกระสอบที่ช่วยสร้างความสุขให้ผม

วันนี้.....ไม่รู้จะมีอะไรเด็ดๆ ให้ทำนอกจาก ทำงานเหนื่อยๆ รึปล่าว ลุ้นอยู่ครับ

มองหาเหยื่อ....เผื่อมีสาวๆ สวยๆ ผ่านมาให้เป็นบุญตา

ได้แต่...จิตนาการเอาหละครับ....

ถ้ามีใคร...ผ่านมาแถวนี้......ณ.ตอนนี้ จะทำอะไรผมคงยอมหมด

เพราะอารมณ์มันเริ่มร้อนตามแดดแล้ว

อยาก...ถอดกางเกง...เล่นน้ำในนา..ให้หายร้อน...ซะเลยครับ

ทั้งเหงื่อไหลเป็นทางเลยครับ

ภาพที่71-80

มีใครใจดี...เอาน้ำมาส่งให้ผม...ใหมน้าาา

เพราะพึ่งมารู้ว่า...น้ำในขวดที่แม่เตรียมไว้ให้ผมกินเกือบหมดไปเมื่อเช้า

ทั้งร้อน.....ทั้งหิว.....นี้หละครับชีวิตหนุ่มชาวนา

ทั้งเหนือย....แต่ก็สู้ครับ

ได้เวลาพัก....ยก....หน่อย

ทั้งหมดนี้คือ ปุ๋ย ธรรมชาตินะครับ เป็นขี้วัวขี้ควาย ของพวกผมเอง...จะใส่ปนๆกันกับปุ๋ย ยูเรีย
นี่.....ได้ที่นั่งสบายแล้ว

แต่นั่งนานไม่ได้ครับ....ต้องทำงานต่อ

วันนี้....ผมต้องหว่านปุ๋ยในถุงให้หมด

ไม่รู้.....วันนี้จะทำหมดรึปล่าว

ที่ตรงนี้หละครับ ....เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว...ผมใช้เป็น สวรรค์ส่วนตัว

ภาพที่81-89

พอผม....ทำงานจนเหนื่อย...ผมก็นอนพักครู่นึง

แต่อยู่ดีๆ.....ไอ้น้องชายเจ้ากรรม...ตื่นตัว......โด่เด่กลางแดดจ้า

ผมก็มอง....ซ้าย มองขวา....ไม่มีใคร

ถลก....กางเกงลง.....จัดการ..ไอ้น้องชายตัวแสบ....ทั้งเสี...ว...ทั้งกลัวคนมาเห็น..ชักเล่นอยู่นานทีเดียว เพราะไม่อยากให้

อารมณ์แห่งสวรรค์ จบลงง่ายๆ ..

.แต่สุดท้ายผมยืนชักจน....น้ำพุ่ง.....เกือบเมตรเลยทีเดียว

แล้วก็หมดแรง....

แต่ได้อารมณ์มากๆครับ

ผมนี่.....ยังนึกถึง.....แล้วอยากจัดการอีกครั้ง แต่วันนี้คนไกล้ๆเยอะครับ  เลยยังไม่กล้าครับ

ร้อนๆ แบบนี้ผมกินน้ำเยอะมาก
แต่น้ำ.......เหลือน้อย....คงต้องประหยัดกันหน่อยครับ

{flower4}

*** ยังไม่จบนะครับ..อย่าลืมติดตามต่อ เร็วๆนี้ครับ ****

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2017, 07:54:50 PM โดย พงษ์ »
อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ พงษ์

• *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1645/-1

{flower2}หลังจากชมภาพเสร็จแล้ว...เรียนเชิญมอบกำลังใจให้กับเรา  {flower2}

พงษ์ครับ

http://www.musicmassage.net/index.php?topic=3606.0

ชอบ หรือ ไม่ชอบ
แสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจได้นะครับ
จะได้เอามาปรับปรุงในภาพ ชุด หน้าด้วยครับ
คำชมของสมาชิกทุกท่าน เป็นเสมือนคำขอบคุณ ที่มอบกำลังใจให้เรานะครับ

อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ Ka-Chay.2015

• ไม่ต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย .. แค่รู้เรื่องของกายกันและกันก็พอ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 15
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
  • เป็นความสุขของกันและกัน
ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบบ ชอบ
สถานะ :

เป็นความสุข ของกันและกัน
                  ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย 
                   แค่ รู้เรื่องของ "กาย"  กันและกันก็พอ

18 Aug. 2015

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31