collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: สะเทือนทุกวิธีลดน้ำหนัก!นักวิจัยบอกว่า'ช่วยตัวเอง'วันละ 3 ครั้ง ผอมได้ใน 1 เดือน  (อ่าน 1818 ครั้ง)

ออฟไลน์ 顾海

• Hi Everybody : 大家好
  • FOUNDER MEMBER
  • *
  • Total likes: 398
  • คะแนนพิเศษ: +5/-0

นับแคลอรี่ในอาหารต้องหลบไป ออกกำลังกายแบบพึ่งพาเทรนเนอร์ก็ต้องถอย เมื่อเจอวิธีลดน้ำหนักแบบ 18+ ที่ไม่เหนื่อย(เกินไป) ไม่ต้องปวดเมื่อย แถมง่ายและมีความสุข มินิมอร์ขอนำเสนอ(อย่างตื่นตกใจ) วิธีลดน้ำหนักง่าย ๆ แค่ช่วยตัวเอง !? (อนุญาตให้ย้อนกลับไปอ่านซ้ำสามรอบ เชิญ!)

ดร.Ramani Durvasula เจ้าของทฤษฎีสุดพิลึกพิลั่นนี้บอกว่า ถ้าอยากจะลดน้ำหนักแบบชิล ๆ ล่ะก็ ต้องรู้จักมีเป้าหมาย และเป้าหมายที่ว่าก็คือต้องช่วยตัวเองให้ได้ 100 ครั้งต่อเดือน! (คุณพระ เอาเป็นว่าจะขอไม่แสดงความคิดเห็นในส่วนนี้)

สำหรับคนที่พร้อมจะลดน้ำหนักด้วยวิธีนี้เต็มที่แล้ว (อ่ะ อ่ะ ฉันรู้ทันหรอก) แต่ยังงง ๆ ว่าน้ำหนักมันจะลดได้ยังไง ดร.Ramani ให้เหตุผลว่าหลังจากที่เราช่วยตัวเองจนถึงฝั่งฝันที่ต้องการ กล้ามเนื้อทั่วร่างของเราจะหดเกร็ง (ทำไมดูอีโรติคจัง ฮือออ) ทำให้ไขมันใต้ผิวหนังถูกสลายไป

ทีนี้การหดเกร็งของกล้ามเนื้อนี่แหละที่เป็นตัวการสำคัญที่จะกระตุ้นให้เกิดกระบวนการเผาผลาญขึ้น ตาดร. แกยังย้ำอีกแหนะว่าแล้วจะมีอะไรที่ทำให้กล้ามเนื้อหดเกร็งได้ดีเท่ากับการช่วยตัวเองอีกล่ะ!? (โอ๊ยย โฆษณาชวนเชื่อสุด ๆ)

ยังจ้ะ เรื่องราวสุดระทึกขวัญยังไม่จบแค่นั้นเพราะคุณ ดร. ยังหาญกล้าท้าทดลองถึงขนาดบอกว่า ให้ช่วยตัวเองให้ได้ครั้งละ 15 นาที สามครั้งหลังอาหาร เอ้ย สามครั้งต่อวัน ที่พีคที่สุดคือถ้าทำตามนี้เป๊ะ ๆ เป็นเวลาหนึ่งเดือนเต็มเขาบอกเลยว่าเห็นผลทันตาแน่นอน (อื้อหือ ไม่เห็นผลยินดีคืนเงินมั้ยเนี่ย)

ดร.Ramani Durvasula ยังไม่วายเพิ่มเติมกึ่งทับถมอีกด้วยว่า ฉันล่ะเนื้อยเหนื่อยเวลาต้องพยายามกินสลัดหรือไม่ก็ผลไม้เหมือนว่าต้องกินไปแบบไม่มีที่สิ้นสุด ฉันเลยตัดสินใจที่จะกินอย่างมีความสุขด้วย แล้วก็เผาผลาญอย่างมีความสุขด้วย

การช่วยตัวเองก็ถือเป็นการปลดปล่อยอย่างหนึ่ง (ที่ไม่น่าทำให้ใครเดือดร้อน) งานวิจัยหลายชิ้นก็ยืนยันแล้วว่าการช่วยตัวเองนี่ดี๊ดีต่อสุขภาพจิต แต่ แหม ถ้าอะไรที่มันมากเกินไป หักโหมไปมันก็ไม่ดีเนอะ

ถ้าใครริอยากลดน้ำหนักทางลัดแบบง่ายและฟินก็อย่าลืมดูความเหมาะสมของร่างกาย(และใช้วิจารณญาน)ตัวเองด้วยล่ะ เพราะยังไม่มีการยืนยันทางการแพทย์แต่อย่างใดว่านี่คือวิธีที่เหมาะสม ในขณะที่หนังสือเกี่ยวกับจิตวิทยาของ ดร.ท่านนี้เองก็บอกว่าการช่วยตัวเองเป็นรางวัลอย่างหนึ่งที่เราให้กับตัวเองเพื่อทดแทนการกินอาหาร (จะอิ่มมั้ยเนี่ยยย) ใครอยากอ่านแบบเจาะลึกทุกเบื้องหลังแนวคิดว่าจะจริงเท็จแค่ไหนก็หาอ่านได้จากหนังสือเล่มนนี้นะจ๊ะ You Are WHY You Eat: Change Your Food Attitude, Change Your Life

อ่อ แต่ถ้าวิธีนี้มันเวิร์คสัญญาได้มั้ยว่าจะเอามารีวิวลงพันทิป (หูยย ลดน้ำหนักแบบชิค ๆ ยังเอามาแชร์เลย อันนี้ก็แชร์หน่อยเห๊อะ)

ที่มา : dailydigest
If any content violates privacy, please inform to Admin or moderators for edit/deleted. Enjony the content

ออฟไลน์ SacrificeJr

• PLATINUM MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
3 รอบเลย หมดแรงกันไปทีเดียว

ออฟไลน์ KrugerXX

• *
  • Total likes: 1
  • คะแนนพิเศษ: +1/-1
ถึงขั้นเดินไม่ไหวเลยทีเดียว 55+

ออฟไลน์ Monopoly

• *
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0
สาระดีๆ ขอบคุณมากๆๆนะจ้าาา  (:Thank you:)

ออฟไลน์ Thebestgane8

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 128
ขอบคุณมากครับสำหรับการเเชร์จะคอยติดตามอีกนะครับ

ออฟไลน์ panpan

• *

ออฟไลน์ june_lol

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันนะครับ

ออฟไลน์ boyzone

• JUNIOR MEMBER
  • *

ออฟไลน์ benzkung

• *
  • Total likes: 117
  • คะแนนพิเศษ: +1/-0

ออฟไลน์ thaimale2011

• *
  • Total likes: 71

ออฟไลน์ dupbee

• *

ออฟไลน์ mymekh

• *
  • Total likes: 3

ออฟไลน์ dupbee

• *

ออฟไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 328
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
สามครั้งต่อหนึ่งอาทิตย์ พอได้อยู่ ถ้าต่อวัน คงไม่ไหว😃😃
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ Vivitphon

• *
  • Total likes: 5
คงต้องันละ 5 รอบขึ้นไป

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • *
วันละสามครั้ง ทำจนลืมกินข้าวกินน้ำ น้ำหนักเลยลด ใช่ไหม
💗💗💗⚘⚘⚘

• *
คงต้องันละ 5 รอบขึ้นไป
วันละห้ารอบ ไม่ใช่แค่ผอม คงแห้งเลยนะ ผมว่า😅😅
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ nongyosi485

• รักกันต้องรักที่ใจใช่สะตัง
  • *
  • Total likes: 4
  • มีดีทีเปลี่ยนแปลง

ออฟไลน์ wud

• *
  • Total likes: 14
  • คะแนนพิเศษ: +7/-0

ออฟไลน์ Ka-Chay.2015

• ไม่ต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย .. แค่รู้เรื่องของกายกันและกันก็พอ
  • *
  • Total likes: 15
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
  • เป็นความสุขของกันและกัน
สถานะ :

เป็นความสุข ของกันและกัน
                  ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย 
                   แค่ รู้เรื่องของ "กาย"  กันและกันก็พอ

18 Aug. 2015

* Calendar

เมษายน 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 [16] 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30