collapse

ผู้เขียน หัวข้อ: พาสมาชิกเที่ยววันหยุดเสาร์อาทิตย์ เดือนกันยายน หน้าฝน กันครับ  (อ่าน 1594 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

• PREVILEGE MEMBER
  • *
  • Total likes: 6699
  • คะแนนพิเศษ: +1644/-1

(:Welcome:)

{flower4}
สวัสดีครับ

วันเสาร์ที่8  กันยายน 2561ครับ

วันนี้อากาศดีเลยครับ...วันหยุดตื่นสายๆ หาอะไรอร่อยๆ ทาน ก่อนดูทีวี มีรายการแนะนำที่ท่องเที่ยว ที่ไม่ไกลจากกรุงเทพ...เท่าไหร่  เขาแนะนำที่นครนายกครับ

จะเป็นค่ายนายร้อย จปร. @นครนายก

กิจกรรมหลายอย่างที่นี่

จึงเริ่มจากยิงธนู  โดดหอ ความสูง 34 ฟุต
นครนายก ยังมีสถานที่เที่ยวอีกมาก เช่น เขื่อน หรือน้ำตก เหมาะสำหรับไปท่องเที่ยวในวันเสาร์อาทิตย์ ช่วงเวลาสั้น เพราะอยู่ไม่ไกลจาก กทม. เดินทางแค่ 1-2 ชม.ก็ถึงแล้ว

ส่วนใน โรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า (จปร.) เหมาะอย่างยิ่งที่จะไปเที่ยวกับเพื่อนฝูง และครอบครัว เพราะมีกิจกรรมให้เล่นมากมาย แต่ละอย่างค่าบริการก็ไม่แพง ประมาณ 80 บาทต่อคน อีกทั้งยังมีบรรยากาศที่ร่มรื่นด้วย แนะนำให้ลองไปดูกันครับ

(:Welcome:)

วันอาทิตย์ที่16 กันยายน 2561ครับ

วันนี้ตื่นสายเลยครับ. วันนี้ญาติๆ มาหาที่คอนโด เพราะมีนัดกันไปเที่ยว. ทำบุญ หาอะไร อร่อยๆ กินกัน.

แต่ผมไม่อยากไปไกล เพราะช่วงนี้ฝนตก ทุกวันเลย. มาถึงตลาดน้ำสายน้ำผึ้ง.

ประมาณบ่ายๆครับ ก่อนหาอะไรทานกัน เพราะอาหารเช้ายังไม่ได้กินเลยครับ.

แล้วก็เดินเที่ยว กินขนมร้านนั้นทีนี้ที อิ่มไปเลยครับ. หลังจากนั้นก็ไปแวะสวนสาธารณะ. ขี่จักรยาน. และ ได้เต่ามา 2 ตัว มาปล่อยด้วย
สนุกมากเลยครับ. อากาศดี. คนเยอะด้วย.

{flower4}

{flower4}

{flower4}

แวะให้อาหารปลา. ก่อนหาอะทาน เย็นๆ ครับวันหยุดเป็นช่วงเวลาที่ได้ผ่อนคลายจริงๆครับ

✨จงทำทุกวันให้มีค่า..และเป็นวันที่มีความสุขกันนะครับ✨

{flower4}

อย่าหยุดสงสัย........?
จะได้อยากสู้เพื่อค้นหา

ออฟไลน์ Twptsshop

• ครั้งแรก ที่รู้จักพงษ์ ก็ชอบและถูกชะตาขึ้นมาทันที และเท่าที่เห็นมา พงษ์เป็นคนที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร โชคดีที่ได้รู้จักพงษ์ครับ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 326
  • คะแนนพิเศษ: +20/-0
🌳🌳ดูภาพแล้ว มีความสุขด้วยเลยครับ😊😊
💗💗💗⚘⚘⚘

ออฟไลน์ neung

• MEMBER
  • *
  • Total likes: 0
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
อยากไปเที่ยวด้วยซักวัน

ออฟไลน์ Rogino

• Rogino
  • MEMBER
  • *
  • Total likes: 3
  • คะแนนพิเศษ: +0/-0
เป็นกิจกรรมที่น่าเล่นมากครับได้ทั้งความสนุกและออกกำลังกายไปในตัวด้วย

ออฟไลน์ docz2020

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +0/-2

ออฟไลน์ docz2020

• *
  • Total likes: 23
  • คะแนนพิเศษ: +0/-2
An engaging activity to try outside the hustle and bustle of Bangkok, enticing pictures baby, khapun krap  (:Kiss:) (:Kiss:) (:Kiss:)

ออฟไลน์ Ka-Chay.2015

• ไม่ต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย .. แค่รู้เรื่องของกายกันและกันก็พอ
  • CHAMPION MEMBER
  • *
  • Total likes: 15
  • คะแนนพิเศษ: +9/-0
  • เป็นความสุขของกันและกัน
น่าสนุก ่ตื่นเต้น จะตามรอยพี่พงษ์บ้างครับ
สถานะ :

เป็นความสุข ของกันและกัน
                  ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องส่วนตัวกันมากมาย 
                   แค่ รู้เรื่องของ "กาย"  กันและกันก็พอ

18 Aug. 2015

* Calendar

มีนาคม 2024
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 [29] 30
31